Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่หัดโพสคับ.... เที่ยวเมืองปาย บรรยาศหน้าฝน  

หวัดดี ชาวBlue Planet ทุกคนครับ ผมพึ่งจะได้มีโอกาสมาโพสที่เที่ยวเป็นครั้งแรกครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยแล้วกัน เพราะยังไงผมก็ต้องใช้บริการของห้องนี้ไปอีกนาน อิอิอิ
และครั้งนี้ก็ "ปาย" คับ โดยเริ่มขับรถออกจากเชียงใหม่ตอนประมาณ 8.00 เช้าคับ อากาศดีคับ พอเลี้ยวเข้าเส้นทางสาย 1095 ก่อนถึง บ้านแม่มาลัย ก็เริ่มได้บรรยากาศของ หมู่บ้านต่างอำเภอล้อมรอบด้วยภูเขาสีเขียว แต่ช่วงนี้เขียวจริงๆนะ เพราะเป็นหน้าฝน และรู้มาว่าฝนตกหนักติดกันสามวันพึ่งหยุด (โอ๊ะ โชคดีจังเราไม่เจอฝน เห่อะๆๆ) โดยในวันนั้นก็จะมีหมอกหนาบริเวณยอดเขา

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ย. 52 13:10:12

จากคุณ : PU_suchat
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 52 21:02:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com