Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-[Review]-เกาะช้าง ในวันฟ้าใส ณ คชา รีสอร์ท & น้ำตกคลองพลู  

ไปตก Voucher ที่คชามาได้งาน ททท. ครั้งที่จัดที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติศิริกิต ได้มาในราคา คืนล่ะ 1500 บาทค่ะ

ครั้งนี้เราไปพัก 2 คืน จริงๆออกเดินทางกันช่วง 14-16 สิงหาคมค่ะ แต่ตอนแรกคิดว่าจะไม่ รีวิวค่ะ เพราะรูปไม่ค่อย สวยงามเท่าไร T-T แต่เปลี่ยนใจค่ะ มันว่างค่ะวันนี้ ยังไงก็ติดตามชมกันนะค่ะ

------------------------------------------------------------------
ออกเดินทางด้วยรถทัวร์ค่ะ ตั้งแต่รอบเช้าสุด 6 โมงค่ะ ของเชิดชัยทัวร์ค่ะ ไม่อยากนั่งรอบกลางคืน (แอบกลัวค่ะ) แถม ตอนเช้าฤกษ์ไม่ค่อยดีเลยค่ะ ฝนตกหนักมาก แอบหวั่นว่า ที่ตราดจะตกรึป่าวน้า แต่ปรากฏว่า ไปถึงตราด แดด แรงเกินค่ะ เกินไปค่ะ!

บอกคนรถได้เลยคะว่าเราจะไปเกาะช้าง เค้าจะมาจอดที่ท่ารถเล็ก(แบบสองแถวอ่ะ เรียกไม่ถูก) รถสีส้มๆ เราก็ไปซื้อตั๋วกับเค้าเลยค่ะ จะมีตั๋วเรือไปกลับให้ แล้วก็ตั๋วรถสีส้มเนี่ย ขาไป-กลับ จากท่าเรือมาที่นี่ค่ะ สะดวกดีมากค่ะ ไม่ต้องเดินไปหาซื้อไรเอง ซื้อทีเดียว ไปกลับสบายค่ะ ^^

แต่กว่าจะนั่งรถส้มไปท่าเรือ อ่าวธรรมชาติ แล้วต่อเรือเฟอรารี่ไป เกาะช้าง แล้วก็ นั่งรถสองแถวไปที่พักที่ เหนื่อยมากค่ะ แดดมันช่างร้อนได้ใจ ถ้าไม่บอกว่าเป็นหน้าฝนนี่ คิดว่า เดือนเมษาเลยนะค่ะ

เอาล่ะค่ะ มา check in ที่ คชา กัน แต่ยังไม่ได้ห้องค่ะ เพราะตอนนั้นมันประมาณ บ่ายโมง เลยนั่งกินข้าว ระหว่างรอก็บริการดีนะค่ะ คอยมาบอกตลอดว่า เป็นยังไงบ้างแล้ว ห้องจะเสร็จแล้ว ประมาณนี้ค่ะ

ไม่รู้บ่นยาวไปรึเปล่า เดี๋ยวเรามาดูห้องกันเลยดีกว่า ห้อง 701 นะค่ะ ห้องติดกับห้องอาหารเลย เป็นห้องแบบ SUPERIOR BUNGALOW นะค่ะ ห้องเป็นแบบนี้ค่ะ

(แอบติดนางแบบ)

จากคุณ : หนูกังหันลมกับน้องใบพัด
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 52 15:07:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com