Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

....................ปฏิทินBP2010 ......เริ่มเป่านกหวีดรับรูปแล้วจ้า....................  

ปฏิทินBP2010 ......เริ่มเป่านกหวีดรับรูปแล้วจ้า.......

...สวัสดีครับ^^

ผีเสื้อก่อนอื่นต้องกล่าวขอบคุณบุคคลดังต่อไปนี้ครับ
1.  ปร้านาcultureclub ที่เป็นผู้จุดประกาย เคี่ยวเข็ญให้เราทำปฏิทินปีนี้ ฮ่าฮ่าฮ่า
2.  พี่ตองagate ผู้จุดประกายปฏิทินชุดแรก ที่ช่วยให้คำแนะนำอย่างเต็มที่  พี่น่ารักมาก ๆ คับ
3.  ทีมงานปฏิทินชุดแรกที่ทำออกมาได้อย่างสวยงาม จนเพื่อนๆถามหากันในปีนี้
4.  ขอบคุณคำแนะนำจากบรรดาThe Gang นางฟ้าชรา
5.  ขอบคุณPantip ที่อนุญาตให้เราได้จัดทำปฏิทินต่อเนื่องเป็นปีที่สองครับ

ซึ่งทีมงานชุดนี้ประกอบไปด้วยบรรดาพี่น้องพ้องเพื่อนที่เล่นอยู่ในห้องนี้ดังนี้ครับ
1.พี่อุ๊ หมูอ้วนจอมพลัง
2.พี่เต้ ป๋อหลาง
3.พี่หมอก หมอกหนาว
4.พี่จิมมี่ zangkasi
5.พี่ยู้ Daijobudai
6.เต้ย หลานยายจุล
7.คุณนายซี่โครงแกะ
และบรรดามิตรรักขาประจำ ไม่ประสงค์จะออกนามอีก3-4ท่าน

ผีเสื้อโดยมีกำหนดเวลาคร่าวๆดังต่อไปนี้ครับ... ผีเสื้อ

ผีเสื้อ1.ส่งรูปเข้าประกวดในแต่ละเดือนที่กำหนดตามปฏิทิน ระหว่างวันที่21-30 กันยายนนี้

โดยมีรายละเอียดดังต่อไปนี้ครับ

เดือนมกราคม   ..... สถานที่ของดอกไม้ทางภาคเหนือหรือ เช่น ดอกนางพญาเสือโคร่ง หรือดอกไม้เมืองหนาว
เดือนกุมภาพันธ์ ......สถานที่ท่องเที่ยวที่สื่อถึงความโรแมนติก สมกับเป็นเดือนแห่งความรัก
เดือนมีนาคม ......เดือนแห่งท้องทะเล ชายทะเล หมู่เกาะ หรือใต้ท้องทะเล
เดือนเมษายน .....เมษาแห่งทะเล หรือ เทศกาลสงกรานต์ วิถีวัฒนธรรมที่สื่อถึงความเป็นเดือนแห่งประเพณีสงกรานต์ของไทย
เดือนพฤษภาคม ......เดือนแห่งวันสำคัญทางพุทธศาสนา  ดังนั้นอาจจะป็นรูปวัด หรือโบราณสถานที่มีความเกี่ยวเนื่องกันกับพุทธศาสนาครับ
เดือนมิถุนายน ......ขอเป็นเทศกาลผีตาโขน ที่แทบจะยกกันไปหมดห้อง
เดือนกรกฎาคม ......เทศกาลแห่เทียนพรรษา ท้องทุ่งนา ความเขียวชอุ่มของท้องนารวงข้าว
เดือนสิงหาคม ......ความชุ่มชื้นของป่าเขาลำเนาไพร เขียวชอุ่มของป่าฝน
เดือนกันยายน ......สารธารแห่งน้ำตกที่ไหลลงมาสร้างความชุ่มชื้นจากฤดูฝน
เดือนตุลาคม ......บรรยากาศแห่งปลายฝนต้นหนาว เทศกาลงานไหลเรือไฟ
เดือนพฤศจิกายน .....อากาศเริ่มหนาว บรรยากาศแห่งทะเลหมอกบนดอย ลอยกระทง ทุ่งดอกบัวตอง
เดือนธันวาคม .....บรรยากาศแห่งความหนาว ความรื่นเริง แสงสีอันมีชีวิตชีวาเพื่อต้อนรับเทศกาลรื่นเริง

ผีเสื้อโดยกำหนดขนาดของภาพที่ส่งเข้าประกวดดังนี้ครับ
1.ไฟล์รูปภาพต้นฉบับต้องมีขนาดความละเอียด3ล้านพิกเซลขึ้นไป
2.ไฟล์รูปภาพที่จะนำมาโหวต
2.1 ต้องมีขนาดความยาว900พิกเซล และมีขนาดภาพที่ย่อไว้ไม่เกิน200 KB
2.2 ส่งไฟล์รูปที่จะส่งเข้าประกวดมาที่ E-MAIL calendar_bp@hotmail.comโดยใช้การแนบไฟล์มา เพื่อกันโดนย่อรูปครับ
2.3 โดยกำหนดหัวชื่อเรื่องว่า ส่งรูปเข้าประกวดเดือน....(ใส่ชื่อเดือน)
บรรยายรูป
    1.ชื่อรูป
    2.สถานที่พร้อมจังหวัด
    3.ช่วงเวลาที่น่าเที่ยวของเดือนนั้น
    4.ล๊อกอินในพันทิป
2.4 ขอเป็นรูปแนวนอนครับ****

3.ส่งได้คนละไม่เกิน3ภาพต่อเดือนครับ

**************บุคคลที่ชนะการประกวดภาพ หากชนะการประกวดมากกว่า1เดือน
จะให้สิทธิ์บุคคลนั้นในการเลือกภาพที่เขาคิดว่าอยากจะลงในปฏิทินอันนี้มากที่สุดมา1ภาพ1เดือนเท่านั้น
แล้วให้สิทธิ์ในเดือนที่เหลือในอันดับรองๆลงมา

แต่...หากอันดับรองลงมา ได้รับเลือกในเดือนอื่นอยู่ก่อนแล้ว ก็จะให้สิทธิ์ในอันดับ3 4 หรือ 5ตามลำดับครับ

ฉะนั้นใน12เดือน 12ภาพ จะมีภาพของบุคคลที่ส่งเข้าประกวดทั้งหมด12คน ซึ่งทำให้สมาชิกมีส่วนร่วมในการทำปฏิทินอันนี้ได้มากที่สุดครับ

ผีเสื้อ2.โหวตรูปในแต่ละเดือนที่สวยถูกใจ
ระหว่างวันที่1-7ตุลาคม
โดยรายละเอียดการโหวตจะแจ้งให้รับทราบอีกครั้งหนึ่งครับ

ผีเสื้อ3.การประกาศผลรูปที่ชนะการประกวด
ประกาศผลวันที่ 8คุลาคม

ผีเสื้อ4.เริ่มเปิดรับจอง****
ระหว่างวันที่ 8-22 ตุลาคมครับ เราอาจจะสั่งทำในจำนวนจำกัด ดังนั้นมาก่อนรีบก่อนนะครับ
โดยรายละเอียดจะแจ้งให้ทราบก่อนที่จะเปิดให้สั่งจอง พร้อมราคาครับ

ผีเสื้อ5.รับโอนเงิน
รับโอนเงินตั้งแต่วันที่8-31ตุลาคมครับ

***เรื่องรายละเอียดการโอนเงินและการสั่งจอง เมื่อทีมงานได้ราคาหน้าโรงพิมพ์แล้วจะรีบแจ้งเข้ามาให้เร็วที่สุดครับ***

****สุดท้าย รายได้ทั้งหมดหลังจากหักค่าใช้จ่าย เราจะนำเงินรายได้แบ่งออกเป็นสองส่วนเข้าโครงการมูลนิธิในพระราชดำริของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และอีกส่วนหนึ่งจะนำเงินเข้าร่วมทำบุญกับวัดหรือโรงเรียนซึ่งทางทีมงานกำลังสำรวจอยู่ครับ

ปล.อยากให้ชาวบีพีทุกๆท่านส่งรูปเข้ามาประกวดกันเยอะๆนะครับ อยากให้ชาวบีพีมีรูปเยอะๆลงปฏิทินกัน^^

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 23 ก.ย. 52 09:15:21

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ย. 52 10:10:03

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ย. 52 20:05:51

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ย. 52 18:55:19

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ย. 52 18:05:58

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ย. 52 17:33:00

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ย. 52 17:23:33

จากคุณ : หลานยายจุล
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 52 17:22:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com