Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อัมพวา รอบสอง @ บ้านรักอัมพวา  

ได้มีโอกาสไปอัมพวาอีกครั้งเป็นรอบที่สอง แต่คราวนี้ไม่ได้ไปพักที่ ฐณิชาณ์ รีสอร์ท เหมือนรอบแรก พอดีคราวนี้เพื่อนร่วมทริปอยากได้สไตล์
โฮมสเตย์ เราก็เลยเลือก " บ้านรักอัมพวา" ค่ะ ซึ่งไปคราวนี้ก็ไม่ผิดหวังเลย พี่ที่ดูแลบ้านพักเป็นกันเองมาก (ไม่แน่ใจว่าพี่เขาชื่ออะไรนะค่ะ แต่ว่า พี่เขาเป็นสาวประเภทสองค่ะ) ประหนึ่งว่า เหมือนเราได้ไปบ้านญาติเราเลย ไม่รู้สึกว่าไป รีสอร์ท เหมือนอย่างเคย เขาดูแลทุกอย่าง เรื่องกิน ความสะดวก สบาย อีกอย่างเป็นกันเองสุดๆๆ  ถ้าเพื่อนคนไหน คิดอยากไปพักบ้านสไตล์ โฮมสเตย์ ก็อย่าลืมนึกถึง บ้านรักอัมพวา นะค่ะ ลองไปดูแล้วจะรู้ว่า ความเป็นกันเอง เป็นอย่างไร
ปล. ไม่ได้มาเชียร์ที่นี้นะค่ะ แค่อยากให้ไปสัมผัส กันดู อิอิ

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ย. 52 14:14:47

จากคุณ : อาราเล่ น้อย
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 52 13:04:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com