Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

::รีวิวแรกของปลาโลมาน้อย :: ตอน ขึ้นฝั่งเที่ยวอะควาเรี่ยม - ตลาดน้ำ ที่เมือง 2 ทะเล 3 น้ำ จ้า!!  

ในที่สุดก็มีรีวิวแรกเป็นของตัวเองแล้ว เย้!!! รูปอาจจะมีเล็กบ้างใหญ่บ้าง ชัดบ้างไม่ชัดบ้าง ยังไงต้องขออภัยมา ณ ที่นี้นะคะ  แต่ทั้งหมดทั้งมวลตั้งใจทำเป็นอย่างยิ่งค่ะ กะพริบตา

เมือง 2 ทะเล 3 น้ำ หมายถึง จังหวัดสงขลานั่นเอง  คำว่า 2 ทะเล หมายถึง ทะเลอ่าวไทยและทะเลสาบสงขลา ส่วนคำว่า 3 น้ำ หมายถึง มีบริเวณที่เป็นทั้งน้ำจืด น้ำเค็ม และน้ำกร่อย ค่ะ

ทริปนี้เกิดขึ้นเพราะ เพื่อน จะกลับบ้านที่สงขลา เลยอยากจะไปด้วย เพราะไม่ไปมาปีกว่าแล้ว มีโปรแอร์เอเชียรวมทุกอย่าง 700 บาท ไปคราวนี้ตั้งใจจะกลับมาทำรีวิวแรกในชีวิต เลยบอกคุณเพื่อนว่าคราวนี้พาไปสวนสัตว์สงขลา,อะควาเรี่ยม แล้วก็ตลาดน้ำคลองแห นะ เพราะ 3 ที่นี้ยังไม่เคยไป

ก่อนถึงวันเดินทาง พอดีได้อ่านเกร็ดความรู้เกี่ยวกับจองตั๋วเครื่องบิน ที่คุณหมอ ยุ่งชะมัดสัตวแพทย์ ได้ทำไว้ ทำให้รู้ว่า แอร์เอเชีย ไม่มีเก้าอี้ดนตรีแล้ว ด้วยความที่ไม่บินในประเทศนาน ก็ไปบอกเจ้าเพื่อนคนดีว่า ไม่มีเก้าอี้ดนตรีแล้วนะ จะเสียเงินเลือกที่นั่งมั้ย 50 บาท คุณเพื่อนบอกว่า ไม่เอา เสียดายตังค์ 2 คนร้อยนึงแน่ะ ผลปรากฏว่าคุณเพื่อนได้นั่งริมหน้าต่าง ตัวเราได้นั่งตรงกลาง ห่างกัน 7 แถว!!! ไม่เป็นไร 1 ชั่วโมง 25 นาทีเท่านั้น

ตามไปสงขลากันค่ะ ทริปนี้ระหว่างวันที่ 4 – 7 กันยายน 2252 ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ย. 52 09:32:57

จากคุณ : ปลาโลมาน้อย
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 52 09:32:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com