Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-*"*--*"*-ในที่สุด H o n g k o n g ของครอบครัวเราก้ลงตัวแล้วครับ -*"*--*"*-  

...สวัสดีครับ^^

...หลังจากวุ่นวายกับทริปฮ่องกงมาซักสองสามอาทิตย์

...เนื่องจากว่า ที่บ้านเกิดอยากจะไปขึ้นมา โดยที่พูดๆกันมาตั้งแต่ช่วงสิงหาแล้ว

...ทีนี้แม่เกิดอยากจะไปขึ้นมา ตอนที่พวกเราปิดเทอมกัน...

...กว่าแม่จะเลิกลังเลก็ปาเข้าไปกลางเดือนกันยาซะแล้ว ตั่วเครื่องบินถูกๆไม่มีแน่ เพราะฮ่องกง เริ่มเข้าสู่หน้าที่คนไทยไปเที่ยวกันอีกครั้ง

...เข้าเวปโน้น ออกเวปนี้ หาราคาตั๋ว+โรงแรมซะหัวหมุน....-*-

...ดีว่ามีพี่สาวมาช่วยกันหา ซึ่งตอนแรกเราตั้งงบไว้ไม่เกิน1หมื่นบาทต่อคน กับราคา3วัน

...ดูไปดูมา เวลามันไม่ได้ เลยเพิ่มวันลงไปอีก1วัน เป็นสี่วัน สามคืน

...และแล้ว ราคาทริปครอบครัวเราก็ไปจบที่12300ครับ^____^

...กับทริปฮ่องกงวันที่16-19Oct.

...ซึ่งราคานี้ เราถือว่าเรารับได้....หลังจากเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาหลายรอบ

...หาทัวร์จากหลายๆเจ้า...จนมึน-*-

แล้วก็มาจบกับบ.ทัวร์แห่งหนึ่งครับ ด้วยราคาที่หลายๆบริบัททัวร์ให้ไม่ได้ในราคานี้...

ถึงขนาดว่า มีบ.ทัวร์แห่งหนึ่ง ที่ติดต่อไป ถามว่าทัวร์ที่ได้ของที่ไหนครับ ผมจะพาลูกทัวร์ผมไปบ้าง -*-

ก็ไม่รู้ว่า เราเป็นบ.ทัวร์ หรือว่า เขาเป็นบ.ทัวร์กันแน่

รายละเอียด ในราคา12300 ตามนี้เลยครับ

-บินไปกลับ ด้วยเอมิเรตต์ แอร์ไลน์
-ที่พักสามคืน ที่Casa Hotel ขนาดสามดาว
ซึ่งเป็นโรงแรมที่ดูแล้วทำเลดีมากๆ และเพิ่งเปิดไม่นานครับ ฉะนั้นห้องยังถือว่าสดอยู่ก้ว่าได้
-รถรับส่งโรงแรม-สนามบิน+ซิตี้ทัวร์

ที่เหลือ เราเที่ยวเอง กินเองครับ

หลายๆคนดูราคาแล้ว อาจบอกว่าสูงไป
ถึงตอนนี้ เอาจริงๆแล้วเราแทบไม่มีตัวเลือกแล้วครับ
ซึ่งวันได้ เครื่องได้ โรงแรมกำลังดี และที่สำคัญราคานี้ในช่วงที่เราจะไป
นั่นคือตอบโจทย์สมาชิกในครอบครัวเราได้อย่างดี

...สุดท้าย ต้องขอบคุณข้อมูล จากห้องนี้ ปร้าๆ พี่ๆทุกๆคนที่ให้ข้อมูล เวปฮ่องกงแฟนคลับ และทุกๆรีวิวทุกกระทู้ ที่ให้เราเป็นข้อมูลเบื้องต้นครับ

อ้อ และที่ขาดไม่ได้ ต้องขอบคุณ ป้าเร นกร่าเริงครับ ที่ช่วยให้คำแนะนำในทุกๆเรื่อง

ทริปนี้ เราไปกัน8ชีวิต อาจไปได้ไม่ครบทุกคน เนื่องจากหลายๆคนติดงาน
เลยเหลือ พวกว่างงานแบบเราๆไปเท่านั้น ^^

ตั๋วรอการยืนยันพรุ่งนี้อีก3ที่ ส่วนอีก5ที่ ยืนยันตั่วมาเรียบร้อยแล้ว

เมื่อได้ตั๋วครบ ก็เป็นอันเรียบร้อยจ่ายตังได้ไปซักที

หลังจากนี้ ก็เลิกวุ่นวายกับเรื่องนี้ซักที หุหุหุ

ส่วนทริปที่เราวางไว้คร่าวๆ มีดังนี้ครับ

วันแรก ถึงฮ่องกงประมาณ5-6โมงเย็น เก็บของเข้าโรงแรม ออกมาดูSOL. แล้วก็เดินเล่นแถวๆมกก๊ก

วันที่สอง มีซิตี้ทัวร์ เสร็จบ่ายสอง หลังจากนั้น ถ้าทำเวลาทันก็จะขึ้นพระใหญ่ แต่ถ้าไม่ทันก็อาจจะเดินเล่นแถวๆนาธาน

วันที่สาม ถ้าวันที่สองไม่ทันพระใหญ่ ก้จะยก กระเช้าพระใหญ่มาช่วงเช้า จากนั้นก็ดิสนี่ย์แลนด์ทั้งวันครับ

วันที่สี่ ซื้อของกลับบ้าน หรืออาจเดินเล่นในที่ๆยังเก้บไม่หมด จากนั้นก็กลับบ้านเราตอนกลางคืน ซัก5ทุ่มเที่ยงคืนก็คงจะถึงเมืองไทย

คร่าวๆก็วางไว้ตามนี้ครับ อุอุอุ

แล้วเจอกัน เดือนหน้า

เดือนแห่งการปล่อยของ
Hong kong
The Hideaway
Dor-Shada ไม่ได้ย้ำความเจ็บปวดให้ใครนะ ฮ่าฮ่าฮ่า ปร้ากระต่าย

^__________________________^

จากคุณ : หลานยายจุล
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 52 20:04:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com