Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

..........ปฎิทิน BP 2010 รอรูปจากเพื่อนๆอยู่นะครับ ..........  

เนื่องจากตอนนี้เรายังขาดรูปในบางเดือนอยู่  เลยขอตั้งกระทู้อีกรอบนะครับ

จากกระทู้ที่น้องเต้ยและพี่อุ๊ ตั้งไว้

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8346571/E8346571.html

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8360637/E8360637.html

ที่ตกลงกันว่าปีนี้เราจะมีการทำปฏิทินBP2010 และนำรายได้หลังหักค่าใช้จ่ายแล้วไปทำบุญร่วมกันในหมู่เราชาวบีพีผู้รักการท่องเที่ยวเป็นชีวิตจิตใจนั้น

กิจกรรมเร่งด่วนตอนนี้คือ ส่งรูปเข้าร่วมประกวดเพื่อใช้ในการทำปฏิทิน

ในระหว่างวันที่21 กันยายน- 7ตุลาคมนี้ ( ขยายเวลาออกไปอีก 7 วัน )

โดยมีรายละเอียดคอนเสปรูปที่จะลงในปฏิทินดังนี้ครับ

เดือนมกราคม   ..... สถานที่ของดอกไม้ทางภาคเหนือหรือ เช่น ดอกนางพญาเสือโคร่ง หรือดอกไม้เมืองหนาว

เดือนกุมภาพันธ์ ......สถานที่ท่องเที่ยวที่สื่อถึงความโรแมนติก สมกับเป็นเดือนแห่งความรัก

เดือนมีนาคม ......เดือนแห่งท้องทะเล ชายทะเล หมู่เกาะ หรือใต้ท้องทะเล

เดือนเมษายน .....เมษาแห่งทะเล หรือ เทศกาลสงกรานต์ วิถีวัฒนธรรมที่สื่อถึงความเป็นเดือนแห่งประเพณีสงกรานต์ของไทย

เดือนพฤษภาคม ......เดือนแห่งวันสำคัญทางพุทธศาสนา  ดังนั้นอาจจะป็นรูปวัด หรือโบราณสถานที่มีความเกี่ยวเนื่องกันกับพุทธศาสนาครับ

เดือนมิถุนายน ......ขอเป็นเทศกาลผีตาโขน ที่แทบจะยกกันไปหมดห้อง

เดือนกรกฎาคม ......เทศกาลแห่เทียนพรรษา ท้องทุ่งนา ความเขียวชอุ่มของท้องนารวงข้าว

เดือนสิงหาคม ......ความชุ่มชื้นของป่าเขาลำเนาไพร เขียวชอุ่มของป่าฝน

เดือนกันยายน ......สารธารแห่งน้ำตกที่ไหลลงมาสร้างความชุ่มชื้นจากฤดูฝน

เดือนตุลาคม ......บรรยากาศแห่งปลายฝนต้นหนาว เทศกาลงานไหลเรือไฟ

เดือนพฤศจิกายน .....อากาศเริ่มหนาว บรรยากาศแห่งทะเลหมอกบนดอย ลอยกระทง ทุ่งดอกบัวตอง

เดือนธันวาคม .....บรรยากาศแห่งความหนาว ความรื่นเริง แสงสีอันมีชีวิตชีวาเพื่อต้อนรับเทศกาลรื่นเริง

ข้อกำหนดขนาดของภาพที่ส่งเข้าประกวดดังนี้

1.ไฟล์รูปภาพต้นฉบับต้องมีขนาดความละเอียด3ล้านพิกเซลขึ้นไป
2.ไฟล์รูปภาพที่จะนำมาโหวต
2.1 ต้องมีขนาดความยาว900พิกเซล และมีขนาดภาพที่ย่อไว้ไม่เกิน200 KB
2.2 ส่งไฟล์รูปที่จะส่งเข้าประกวดมาที่ E-MAIL calendar_bp@hotmail.comโดยใช้การแนบไฟล์มา เพื่อกันโดนย่อรูป
2.3 โดยกำหนดหัวชื่อเรื่องว่า ส่งรูปเข้าประกวดเดือน....(ใส่ชื่อเดือน)

บรรยายรูป

1.ชื่อรูป
  2.สถานที่พร้อมจังหวัด
  3.ช่วงเวลาที่น่าเที่ยวของเดือนนั้น
  4.ล๊อกอินในพันทิป

2.4 ขอเป็นรูปแนวนอน****

3.ส่งได้คนละไม่เกิน3ภาพต่อเดือนนะคะ

**************บุคคลที่ชนะการประกวดภาพ หากชนะการประกวดมากกว่า1เดือน
จะให้สิทธิ์บุคคลนั้นในการเลือกภาพที่เขาคิดว่าอยากจะลงในปฏิทินอันนี้มากที่สุดมา1ภาพ1เดือนเท่านั้น
แล้วให้สิทธิ์ในเดือนที่เหลือในอันดับรองๆลงมาครับ

แต่...หากอันดับรองลงมา ได้รับเลือกในเดือนอื่นอยู่ก่อนแล้ว ก็จะให้สิทธิ์ในอันดับ3 4 หรือ 5ตามลำดับ

ฉะนั้นใน12เดือน 12ภาพ จะมีภาพของบุคคลที่ส่งเข้าประกวดทั้งหมด12คน ซึ่งทำให้สมาชิกมีส่วนร่วมในการทำปฏิทินอันนี้ได้มากที่สุดนะครับ

..................

สำหรับเดือนที่ยังขาดแคลนรูปอยู่ก็มีดังนี้ครับ

เดือน  กุมภาพันธุ์

เดือน  เมษายน

เดือน  กรกฎาคม

เดือน  สิงหาคม

เดือน  ตุลาคม

เดือน  ธันวาคม

สำหรับท่านที่กังวลว่า  หารูปที่ตรงคอนเสปยาก   ต่อไปไม่ต้องกังวลแล้วครับ

ท่านคิดว่ารูปไหนของท่านสวยและเหมาะจะอยู่บนปฎิทินของเรา  จัดส่งมาได้เลยครับ  ทางทีมงานของเราจะคอยจัดให้ว่าควรจะอยู่เดือนใด

ชาวบีพีถ่ายรูปเก่งๆสวยๆเยอะครับ  ....

มาร่วมสนุกกันนะครับ    ทีมงานรออยู่จ้า

ปล.  รบกวนช่วยกดโหวตไปไว้ข้างบนด้วยนะครับ  จะได้เห็นทั่วๆกันอีกครั้ง  ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 29 ก.ย. 52 11:37:18

จากคุณ : ป๋อหลาง
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 52 11:29:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com