Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เดินเล่นที่มาเก๊า - วันแรก  

15 กันยายน 2552
ทริปนี้เกิดขึ้นอย่างกระทันหันมาก อ่านรีวิวคุณแอมเบอร์จบ ส่งไปให้เพื่อนสนิทกลุ่มที่เคยทำงานที่เดียวกันกว่ายี่สิปปี ใช้เวลา 2 วัน รวมได้ 6 คน ตัดสินใจตามรอยคุณแอมเบอร์ ต้องขอได้รับคำขอบคุณจากเราทั้ง 6 ด้วยค่ะ

ไปถึงสนามบินช้าที่สุด เพื่อน ๆ อีก 5 คนยืนรออยู่แล้ว ข้อแก้ตัว รถ taxi มารับช้า เดินหา counter drop off ของ Air Asia เห็นมีป้ายติดอยู่ 3 ช่อง แต่ไม่มีเจ้าหน้าที่ เลยเดินไปแถว ๆ 16D เจ้าหน้าที่บอกว่า มาทางนี้ได้เลยค่ะ ย้ายขบวนไปเข้าแถว เจ้าหน้าที่ที่ counter บอกว่า “ฝั่งโน้นค่ะ ไปรอสักครู่ เจ้าหน้าที่ยังไม่มาทำงาน” ก็เลยบอกว่า เมื่อกี้อยู่ข้างโน้น เจ้าหน้าที่บอกให้มาทางนี้ค่ะ เจ้าหน้าที่น่ารักมาก บอกว่างั้นไม่เป็นไร เดี๋ยวจัดการให้ค่ะ หนนี้ไม่มีการรวมน้ำหนัก แม้ว่าจะ booking code เดียวกัน แต่ไม่มีปัญหา เพราะกระเป๋าใบที่หนักสุดคือ 11.5 กิโลกรัม ที่เหลือของอีก 5 คน ล้วนแต่จิ๊บ ๆ กระเป๋าละ 9 กิโลกรัมหน่อย ๆ เท่านั้นเอง

ทริปนี้ตั้งใจจะเดินทางตามรอยรีวิวของคุณแอมเบอร์ เลยบอกเพื่อน ๆ ว่าสั่งอะไรในเครื่องมาทานรองท้องดีกว่า ฝั่ง A, B, C  นั่งกัน 3 คนสั่งข้าวมันไก่ทอดกับลาซันย่าไก่มาแบ่งกันทาน อร่อยกว่าที่คาดทั้ง 2 ชนิด เห็นน้ำเปล่าขวดน่ารัก เหมาะกับการพกพา เลยสั่งน้ำเปล่าคนละขวด จากนั้นก็หลับ ๆ ตื่น ๆ จนถึงมาเก๊า

ก่อนลงเอารีวิวคุณแอบเบอร์มาทบทวนอีกรอบ ทบทวนแค่ว่าไปโรงแรมอย่างไรเท่านั้นเอง เพราะล้วนแต่ความจำปลาทองทั้งนั้น และก็ทำได้ตามนั้น ลากกระเป๋ามาขึ้น shuttle bus ของ Venetian มาลงที่ main lobby ฝากกระเป๋าเสร็จแล้ว เปลี่ยนใจไม่ไป The Church of Our Lady of Camel

จากคุณ : scuba734
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 52 21:22:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com