Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทริป เที่ยวไต้หวัน .ไป..กันเอง 25 sep 09 - 28 sep 09 (-ภาคต่อ-)  

จากภาคแรกhttp://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8376435/E8376435.html
จากLongshan Temple ด้วยMRT ครับ ไปลงที่สถานีTaipei City Hall ครับ
ในสถานีจะมีป้ายบอกครับ ช่องทางออกไปตึกTaipei 101  เมื่อออกจากสถานี ตามถนนZhongxioไปแล้วเลี้ยวขวาไปตามถนนSongihih ก็จะเห็นตึกTaipei 101 อยู่ด้านหน้า เดินตามทางไปก็มองตึกไป ง่ายๆครับ
วันนี้เป็นวันอาทิตย์ครับ ตึกเปิด 10 โมงครับ ไปถึงก่อนเวลา ก็เลยข้ามฝั่งมานั่งดื่มกาแฟที่แมคโดนัล ใกล้ตึกNEW YORK NEW YORK รอครับ

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ย. 52 18:42:13

จากคุณ : ศักรินทร์ดาวร้าย
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 52 17:36:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com