Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<>> Review << >> cHiLLouT New year's Celebrated in HK @ Shenzen @ Macau ( จึ๋งนึง ) ....ZxZ  

หวัดดีครับ เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่เวบและ ได้อ่านข้อความ และดูรูปภาพจากเวปนี้ และขโมยข้อมูลการเดินทางจากเวบนี้ไปเยอะมากครับ แบบว่าไม่มีโพสขอบคุณหรืออะไรเลย หน้าด้านสุดๆครับ 555

วันนี้จึงขอแชร์บ้างอารายบ้าง ^^

สำหรับทริป นี้ ได้เดินทาง ไป HK-Shenzen-Macau( อันนี้มีผิดแผนสุดๆ หลุดแพลนอย่างจัง - -" .. ผิดยังไงรอดูครับ  เหตุผลอุบาทมากก )

รับประทานเวลาไปจนอิ่มประมาณ 5-6 วันครับสมาชิกเป็นกระทิงหนุ่มฉกรรจ์ 6 ตน ซึ่งเป็นช่วง วันที่ 29 ธันวาคม ถึง 3 มกราคมครับ เน้นเที่ยวเยอะ พักถูก กินถูกบ้างแพงบ้าง หลักๆ เน้นถูกครับ ถือว่า คุ้มค่ามากก เที่ยวเกือบครบ ไม่ถึง สองหมื่นครับ เท่วแบบลุยๆ ตามประสาวัยรุ่นเวิ่นเว้อ กับประสบการณ์เค้าท์ดาวในต่างแดนครั้งแรก

และแน่นอนครับ ด้วยความประหยัดตามแพลน เราจึงบินไปโดยแอร์เอเชียเจ้าเก่า 555 แต่สายการบินนี้ แอร์น่ารักดีครับ ... เอ๊ะไม่เกี่ยวละ

สำหรับเที่ยวนั้นรูปภาพผมอาจจะไม่สวยไม่เยอะมาก เนื่องจากรูปส่วนมากกมีผมยืนเก๊กบ้ากล้องอยู่ด้วยคับ จึงไม่สามารถเอามาลงได้ เขิวววววว ^^  ถ้าใครอยากรู้เรื่องเที่ยวๆตามประสาวัยรุ่นถึงชราถามได้ครับ ทั้งเที่ยวปรกติ หรือตระเวนราตรีในฮ่องกงครับ ประสบการณ์ท่องราตรีของแก๊งผมนี่สุดมันส์ครับ เนื่องจากพวกเราก้ออยู่กันย่านเอกมัยเป็นทุ่นเดิม จึงประยุกต์วิชามาใช้ในต่างแดนครับ  

ฝากด้วยนะครับ ข้อมูลอาจจะเป็นประโยชน์ครับ อยากรู้อารายโพสถาม ประสบการ 2 รอบ น่าจะช่วยตอบคำถามสำหรับมือใหและเก่าได้ดีพอสมควรครับ

จากคุณ : ChilLoUT ZxZz
เขียนเมื่อ : 2 ต.ค. 52 18:01:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com