Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากจะลองเที่ยวเองเป็นครั้งแรก เพื่อนๆBP ช่วยๆกันหน่อยนะคะ ที่อิตาลค่ะ  

เราไม่เคยเที่ยวเองเลย ไปกับทัวร์ตลอด คราวนี้มีวาสนาได้ติดตามสามีไปประชุมที่เวนิส (นอนที่เวนิส 4 คืน) ประมาณกลางเดือน พย.

ได้ยินมาว่าจะเที่ยวอิตาลี ต้องระวังสุดๆ กลัวก็กลัวนะคะ แต่ อยากจะลองหัดเที่ยวเองบ้าง มัวแต่กล้าๆกลัว มานาน ว่าจะลองดูซักที

อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่า
1. เฉพาะที่ในเวนิส มีที่ไหนต้องไปชมบ้างคะ หรืออะไรบ้างที่ห้ามพลาด

2. สามารถไปเที่ยวสถานที่อื่น ใกล้เคียงได้บ้างมั๊ยคะ แบบว่าไป เช้า เย็น กลับมานอนที่โรงแรมได้ (ตั้งใจจะโดดประชุม ไปเที่ยวค่ะ นอนตั้ง 4 คืน)

3.เราอยากเที่ยวเมืองอื่นๆ ต่อ ช่วยออกแบบ วางแผนให้ทีค่ะ (ว่าจะลางานต่อซัก 3-4 วัน) จะไปเมืองไหนดี เดินทางยังไง พักไหนดี

ขอเพื่อนๆ ช่วยหน่อยนะคะ เรากับแฟนไม่รู้เรื่องจริงๆ ขอละเอียดเลยนะคะ

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : ผู้เฒ่าไผ่เขียว
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 23:30:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com