Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@@ รถตู้บริการ ระหว่างเซ็นทรัล กทม - เซ็นทรัลพัทยา @@@@  

เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้คุณพ่อเราได้เดินทางเข้ากทม.เมื่อเช้านี้ และก่อนจะออกจา่ก กทม. คุณพ่อก็โทรมาถามว่าจะนั่ง รถไฟฟ้าจากพารากอนไปเอกมัยนั่งยังไง  ( พ่อจะนั่งรถทัวร์จากเอกมัยมาพัทยา)

เราทราบมาว่า ทางเซ็นทรัลมีบริการรถตู้ที่เปิดใหม่ นั่งจากเซ็นทรัลกทม. มาเซ็นทรัล พัทยา

เราก็คิดเอาเองว่าน่าจะดีกว่าให้คุณพ่อนั่งรถทัวร์ เราอนุมานว่าน่าจะดีกว่าเร็วกว่า

ตอนที่คุณพ่อโทรมาเป็นเวลา 16.20 น. เราก็บอกคุณพ่อว่ารอก่อนนะ จะลองโทรไปเช็คก่อนว่ารถออกกี่โมง มีกี่รอบ

เราโทรไปเช็คแล้วทางรถตู้ที่ให้บริการแจ้งว่า รอบ 16.30 น. เต็มแล้ว มีรอบต่อไปคือ 18.00 น.

เราก็โอเค เพราะกว่าคุณพ่อจะนั่งรถไฟฟ้าไปเอกมัย กว่าจะได้ตั๋ว ก็น่าจะประมาณ 17.30 น. เราก็ว่าไปรถตู้น่าจะเร็วกว่า

เราก็โทรไปบอกคุณพ่อว่า รถมีรอบหกโมงให้พ่อเดินเล่นในอิเซตันก่อน

พอ 17.45 น. เราโทรไปหาพ่อ ถามว่าเจอรถตู้ไหม พ่อบอกเจอแล้ว มีพ่อนั่งคนเดียว เราก็ว่า โชคดีจังไม่ต้องเบียดนั่งหลายคน เพราะในโฆษณาแจ้งไว้ว่า เราออกตรงเวลามีกี่ที่เราก็ออก

สิบห้านาทีผ่านไป 18.00 น. เราโทรไปหาพ่อ คุณพ่อบอกว่า รถไม่ออกเพราะรถเสีย ให้รออย่างต่ำ 1 ชม. เราก็แปลกใจทำไมเป็นแบบนี้ หรือพ่อเรานั่งมาคนเดียวไม่คุ้มหรือเปล่า เค้าเลยไม่ออก

พี่ชายเราอาสา โทรไปหาเจ้าหน้าที่ ที่รถตู้หน้า central world โทรไปครั้งแรก

พี่ชายเรา "ทำไมรถไม่ออกครับ"
เจ้าหน้าที่ "รถเสีย แคนี้นะมีสายเข้า"

วางหูไป พี่เราโทรไปใหม่
พี่ชายเรา " คุณชื่ออะไร"
เจ้าหน้าที่ " คุณมีสิทธิอะไรมาถามชื่อ"
แล้วคำหยาบคายก็พรั่งพรูออกมาจากเจ้าหน้าที่นางนั้น ซึ่งทางพี่เราก็แค่ถามชื่อเจ้าหน้าที่คนนี้ เพราะอยากรู้ที่มาที่ไปทำไมรถไม่ออก แต่คำตอบที่ได้รับ ขอใช้ว่าหยาบคายมาก

นี่คือลิงค์โฆษณาค่ะ
http://www.chomthai.com/board/index.php?action=printpage;topic=1030.0

เราก็อยากจะบอกให้ทราบว่า อย่ามาใช้บริการรถตู้นี้เลย พ่อเราต้องนั่งรอ ชม.ครึ่ง แถมต้องมานั่งเสียความรู้สึกกับคำหยาบคายที่ไม่สามารถจะโพสลงในนี้ได้

สุดท้ายพ่อเรานั่งรถไฟฟ้าตามความตั้งใจแรก ไปลงเอกมัย แล้วได้ขึ้นรถทัวร์ตอน 18.30 น.

หากทางเซ็นทรัลได้มาอ่านกระทู้นี้ ก็ช่วยรับไปพิจารณาด้วยนะคะ เพราะรถตู้นี้ไม่ใช่ของทางเซ็นทรัลที่บริหารเอง แต่เป็นบริการที่เชื่อมโยงกับทางเซ็นทรัล มีผลทำให้ทางเซ็นทรัลเสื่อมเสียได้ค่ะ

สุดท้ายท้ายสุดค่ะ ปรกติคุณพ่อใช้บริการของโรงแรมดุสิตธานี นั่งไปกลับ กทม พัทยา ถึงแม้ว่าจะมีผู้โดยสารท่านเดียว รถตู้ของทางโรงแรมก็ออกตรงเวลาค่ะ เราไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางโรงแรมนะคะ เพียงแต่ว่า เราคิดว่า รถตู้ของทางเซ็นทรัลน่าจะเป็นอีกทางเลือกนึงของผู้โดยสารเพราะมีเที่ยวรถให้เลือกมากกว่า เพราะของทางดุสิตมีแค่วันละรอบเท่านั้น แต่สุดท้าย กลับเจอเหตุการณ์แบบนี้ เสียความรู้สึกและโกรธมากๆค่ะ

จากคุณ : Horsy
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 18:41:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com