Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องเรื่อข้ามฟาก จาก มาเก๊า ไป จิมซาจุ่ย ด่วนครับ...  

เพื่อนๆ ห้องบลู ครับ  
พวกเราจะไปฮ่องกงกันวันที่ 11-14 นี้
มีผู้อาวุโส 2 เด็ก 2 และผู้ใหญ่ 4 คน
เครื่องบินไปลงที่มาเก๊า  แล้วก็จะไปข้ามเฟอรี่
คือเราพักกันที่ รร.benito จิมซาจุ่ย ฝั่งเกาลูน

มีเรือยี่ห้อไหน ไปลง ฝั่งเกาลูน ที่ท่าจิมซาจุ่ยไหมครับ

ตอนแรกกะว่า จะไปกับ cotei jet
เกิดมีเพื่อนมาบอกว่า เรือน่ะมันขึ้นที่ฝั่งฮ่องกงเท่านั้น
พอขึ้นแล้วก็ต้องไปต่อ mrt อีกทอด อะไรทำนองนี้
เลยชักไม่แน่ใจ

รบกวนเซียนฮ่องกงในนี้ ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณ

จากคุณ : reach target
เขียนเมื่อ : 8 ต.ค. 52 00:14:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com