Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ ขอแสดงความเสียใจ ต่อครอบครัว ลุงซูม XOOMER กับการจากลาแบบนิรันดร์ +++  

ขออนุญาตแจ้งข่าวเศร้าที่สุดของวันนี้

หลายท่านน่าจะทราบข่าวจากกระทู้แนะนำ กันแล้ว
ขอนำข้อความที่อาหมู xebec โพสท์ไว้ มาแจ้งข่าวกับพวกเราที่นี่ อีกครั้งค่ะ

""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""

ไม่รู้จะเอากระทู้ไปตั้งที่ไหน ท่านเคยรักเคยอยู่ในห้องนี้ ก็ขอมาตั้งในห้องนี้ก็แล้วกัน      

เมื่อไม่กี่นาทีมานี้เอง ตาพายโทรศัพท์มาบอกว่า คุณสีหพันธุ์ ชุมสาย ณ อยุธยา
มีอาการหัวใจวาย ถึงแก่กรรมขณะนำส่งโรงพยาบาล แพทย์ปั๊มหัวใจช่วยเหลือ แต่ไม่ขึ้น

สิ้นใจอย่างสงบไปแล้ว น่าจะเชิญศพไปไว้ที่วัดพระศรีมหาธาตุ
อย่างไร ตาพายจะโทรศัพท์มาบอกผมอีกครั้ง

เผอิญผมไม่มีเบอร์โทรฯของภริยาท่านเสียด้วย มีแต่เบอร์ของท่านก็ไม่กล้าโทรฯเข้าไป
ข่าวนี้ ยังไม่ยืนยันนะครับ ถ้าผิดพลาดไปก็กราบขออภัยไว้ ณ ที่นี้

ถ้าเป็นข่าวถูกต้อง ก็ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับครอบครัวของท่าน
และคุณพ่อของท่าน ที่ผมรู้จักและนับถือกันมานานแล้วด้วยครับ

จากคุณ : xebec    
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 52 14:35:45

,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

ความคิดเห็นที่ 7    

ข่าว Confirmed

เสียใจจริงจริงครับ

จากคุณ : xebec    
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 52 14:55:33  

จากกระทู้ : http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8413666/E8413666.html

................................................................................................

ตอนนี้เริ่มตั้งสติได้แล้ว
หลังจากที่ช๊อคกับข่าวที่ได้รับ

ถึงแม้ลุงซูม จะไม่ได้เป็นสมาชิก ตามบัญชีรายชื่อของคุณกบ
แต่ทุกกิจกรรมที่ทาง คลับ "เรารักโปสการ์ด" จัดขึ้น  ลุงซูมเป็นผู้หนึ่ง ซึ่งให้การสนับสนุนตลอดมา

แม้กระทั่งโครงการ หมวกกันหนาวเพื่อน้อง ปี 2 นี้
ลุงก็ยังบอกว่า  "ปีนี้พี่ช่วยเหมือนเดิมนะ มีอะไรบอกมาได้เลย"

เสียดายที่ ยังไม่ทันได้รับความกรุณา พี่จอห์น (ขออนุญาตนะคะพี่) ก็มาจากพวกเราไปเสียก่อน

ครั้งนี้ ขออนุญาตตั้งกระทู้เรื่อง "ส่วนตัว" ของพี่จอห์น
หลายคนทราบ ว่าพี่หวงความเป็นส่วนตัวมากๆ แต่ครั้งนี้ ที่เป็นครั้งสุดท้าย
ขอให้น้องๆ ได้แสดงความอาลัยรัก บ้างนะคะ

ในค่ำวันนี้ ..
พี่ใช่   ใช่แล้ว.....ผมเองครับ  จะไปที่วัด เพื่อเคารพศพ และดูแลช่วยเหลือ เรื่องงาน ว่ามีส่วนใดที่พอจะช่วยเจ้าภาพได้บ้าง โดยเฉพาะเรื่องกำลังใจ ต่อครอบครัว   โดยพี่ใช่ จะนำหรีดในนาม "คลับเรารักโปสการ์ด" ไปเคารพศพก่อนในเบื้องต้น

ส่วนความคืบหน้า เรื่องกำหนดการพิธี
ตลอดจนการนัดหมาย ที่พวกเราจะไปร่วมงานกันด้วยตนเองนั้น รอพี่ใช่ กลับมาในค่ำวันนี้ คงจะมาแจ้งให้ทราบค่ะ

หลับให้สบายนะคะพี่จอห์น
และขอเป็นกำลังใจให้ครอบครัว "ชุมสาย ณ อยุธยา" ทุกท่านค่ะ

จากคุณ : prettyguide
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 52 17:43:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com