Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เลือกตัดเมืองไหนออกดีคะ ระหว่าง Brisbane, Gold Coast, Sydney, Melbourne ถ้ามีแผนบังคับว่าต้องไป Tasmania  

กำลังวางแผนจะไปเที่ยว AUS กับเพื่อนๆ ช่วงเมษาปีหน้าค่ะ น่าจะมีเวลาประมาณซัก 10 วัน ไม่รวมวันเดินทาง โดยเราอยากไป Tasmania มากๆ แต่อ่านจากกระทู้เพื่อนๆ ควรจะมีเวลาที่ Tasmania ซัก 4 วัน ไม่งั้นไม่น่าคุ้มที่จะข้ามไป ไม่คุ้มค่าตั๋วเครื่องบินด้วย

แล้วอีก 5-6 วันที่เหลือ เราคิดว่าคงเก็บอีก 4 เมืองที่เหลือคือ Brisbane, Gold Coast, Sydney, Melbourne ไม่ครบแน่ๆ (หรือจะครบได้หว่า?) ถ้าต้องเลือกตัดออก ใน 4 เมืองนี้ เพื่อนๆ แนะนำว่าควรตัดเมืองไหนดีคะ แล้วเราควรจะต่อไฟล์ทในประเทศแบบไหนถึงจะคุ้มเวลาที่สุดอ่ะคะ เราชอบแนวธรรมชาติ หรือแบบเมืองน่ารักโรแมนติกอ่ะค่ะ ไม่ชอบเมืองที่แออัดพลุกพล่าน

รบกวนด้วยนะคะ พอมี Tasmania เข้ามาเอี่ยว เลยงงไปเลย ขอบคุณมากๆ ค่ะ

จากคุณ : Mr.Cosmetics
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 52 08:36:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com