Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามผู้รู้ HK - Macau (ถามเพิ่มจ้า)  

ความเดิมตอนที่แล้ว: เดินทางกัน 5 คน ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 2 ผู้อาวุโสที่ยังกระฉับกระเฉงอีก 1 รวม 5 ชีวิต จาไปเที่ยวด้วยกันจ้า

ถามน่ะค่ะ

1. ค่าเรือ Ferry ข้ามฝั่งระหว่าง HK กับ Macau ใช้บัตรเครดิตได้มั๊ยอะค่ะ ไม่อยากถือตังค์เยอะ ๆ อะค่ะ
2. Octopus ซื้อ 5 ใบ รับบัตรเครดิตมั๊ยอะค่ะ
3. กระเช้า Ngong Ping ค่าบัตรคนละเท่าไหร่ รับบัตรมั๊ยค่ะ
4. กะว่าจะขึ้น Tram ใน HK ชมเมือง ค่าบัตรเท่าไหร่ แล้วก็เขารับบัตรเครดิตมั๊ยค่ะ (ถ้าไม่มากก็สามารถจ่ายเงินสดได้จ้า)

ช่วยหน่อยน่ะค่ะ จาไปแล้วยังมึน ๆ อยู่เลย

ขอบคุณจ้า

จากคุณ : ตะวันจ้ากับฟ้าใส
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 52 16:24:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com