Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Yuki @ Hokkaido Trip ของผมคร้าบ  

เนื่องจากเมื่อต้นปีที่ผ่าน เดือน มกราคม วันที่ 13-15
ผมได้รับคำสั่งให้ไปนำเสนอผลงานทางวิชาการ ที่ KITAMI @ Hokkaido
(ทำเหมือนกับ ไม่อยากจะไป ทั้งที่จริงๆ เตรียมพร้อมตั้งแต่ส่งAbstractไปแล้วอ่ะครับ ซื้อเสื้อกันหนาวใหม่ยกเซตเลย โฮ่โฮ่โฮ่)

ผมเลยมีทริปไปเที่ยวฮอกไกโด กับเพื่อนๆในห้องแลปอ่ะครับ
ซึ่งค่าใช้จ่าย อาจารย์ออกให้ ก็เลยสบาย แต่ยกเว้นค่าอาหาร ออกเอง เฮ้อเซ็ง
เอามารีวิว ให้ชม เผื่อมีใครแพลนจะมาชมหิมะที่ญี่ปุ่นอ่ะครับ
ส่วนอันนี้เป็นหิมะ ที่จังหวัดที่ผมอยู่นะครับ ฮิโรชิมา ตอน มี.ค. ครับ
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8422807/E8422807.html

ช่วงที่ไปนั้น ยังไม่ใช่ช่วงที่หนาวที่สุดอ่ะครับ เลย ยังไม่ค่อยสะใจเท่าไร อยากไป ช่วง กุมภาพันธ์ มากกว่า แต่จะไปเลื่อนการจัดงานเค้าให้จัดช่วง ก.พ. ก็ไม่มีอำนาจพอซะด้วย เลยได้ภาพหิมะ กองน้อยๆมาเท่านี้แหละครับผม

เริ่มภาพแรก ที่มหาลัยครับ รวมตัวกัน ที่มหาลัย ก่อนออกเดินทาง

จากคุณ : Mickey-kun
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 52 16:51:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com