Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับสนามบินชางงี สิงคโปร์ค่ะ  

ปรึกษาผู้รู้เกี่ยวกับการเดินทางไปสิงคโปร์และสนามบินชางงีค่ะ

คือว่า เรากับเพื่อนจะเดินทางไปสิงคโปร์กัน แต่ว่าไปกันคนละสายการบิน (งบในกระเป๋าแตกต่างกันนิดนึง  ฮ่าฮ่าฮ่า) โดยเราจะไป Air Asia ซึ่งเครื่องจะจอดที่ Terminal 1 ที่ชางงี แต่เพื่อนจะไป SG Airline ซึ่งจะอยู่ที่ Terminal 2 น่ะค่ะ ปัญหาคือ เวลาที่เครื่องลงจอดห่างกันราว 1.5 ชั่วโมง ซึ่งเราจะไปถึงก่อน แล้วเพื่อนตามมาทีหลัง แต่ก็คิดว่าจะรอพร้อมหน้าแล้วไปโรงแรมด้วยกันดีกว่า

ปัญหาข้อ 1 จุดนัดพบที่เราควรนัดกัน ควรเป็นที่ไหนคะ มีอะไรที่เป็นจุดเด่น หรือที่นัดหมายเด่นๆ ในบริเวณ Terminal 2 บ้าง แบบที่โอกาสหลงหรือหาไม่เจอน้อยมากๆ น่ะค่ะ

ปัญหาข้อ 2 เวลา 1.5 ชม. ที่เราต้องรอ (ซึ่งถ้ารวม Immigration คงประมาณ 2 ชม.) มีที่ไหนให้เราไปเดินเล่นได้ก่อนมั้ยคะ พวก Duty Free อะไรพวกนี้น่ะค่ะ เคยได้อ่านจากในนี้บอกว่า ถ้ามาถึงแล้ว ยังไม่ผ่าน Immigration ก็มี Duty free ใน Terminal 1 ให้เดินเล่นก่อนได้

ปัญหาข้อ 3 ถ้าเราออกจาก Terminal 1 มาที่ Terminal 2 มี Duty free ให้เดินมั้ยคะ หรือว่าต้องหาที่นั่งรอเฉยๆ แล้ว (แบบว่าสามารถเข้าไปเดิน Duty Free ใน T.2 ได้หรือเปล่า)

ปัญหาข้อ 4 เค้าว่ากันว่า ข้าวมันไก่ที่ใต้ถุนสนามบินที่ชางงีอร่อยใช้ได้ ไม่ทราบว่าอยู่ที่ Terminal ไหนคะ เผื่อไม่มีที่เดินเล่น จะได้ไปนั่งกินรอค่ะ

คำถามอาจจะเยอะไปหน่อย ละเอียดไปนิด แต่ก็อยากทราบข้อมูลจริงๆ น่ะค่ะ ขอบคุณมากเลยนะคะ

จากคุณ : เจ้าหญิงน้อยรสส้ม
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 52 17:14:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com