Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำคุณโต้คลื่น คุณหนุ่มอารมณ์ดี คุณ skybox ฯลฯ เรื่องการเดินทางจาก Gotemba ไป Kyoto ค่ะ  

ตามที่ทุกท่านได้แนะนำเรื่องการเดินทางเมื่อกระทู้ก่อนหน้านี้น่ะค่ะ ก็เลยมีข้อสงสัย ดังนี้ค่ะ

1.  ใช้ hyperdia ตามคุณโต้คลื่น ได้โปรแกรมมาหลายแบบ คือ
    แบบที่ 1
    14.52 น. ออกจากโกเทมบะ ถึง Numazu 15.28 น. (36 นาที)
    15.38 น. ออกจาก Numazu ถึง Mishima 15.43 น. (5 นาที)
    15.48 น. ออกจาก Mishima นั่งชินกันเซ็น ฮิคาริ 477 แบบ reserve seat  ถึง Kyoto 17.48 น. (120 นาที)

คำถามค่ะ...1) เมื่อถึงสถานี Numazu 15.28 น. มีเวลา 10 นาที ในการเปลี่ยนจาก JR gotemba line ไปนั่ง JR Tokaido line เพื่อไปสถานี Mishima  เราจะใช้เวลา 10 นาที ทันไหมคะ  มีกระเป๋าเดินทางด้วย ของที่ช้อปปิ้งอีก
              2) เมื่อถึงสถานี Mishima เวลา 15.43 น.  มีเวลาแค่ 5 นาที ในการเปลี่ยนไปนั่งชินกันเซ็นฮิคาริ 477 เพราะรถไฟจะออกเวลา 15.48 น. เราจะไปขึ้นรถไฟทันเหรอคะ

2. ก็เลยลองใหม่ค่ะ  ได้เป็นแบบที่ 2 ดังนี้
   แบบที่ 2
   14.21 น. ออกจากโกเทมบะ  ถึง Numazu เวลา 14.59 น. (38 นาที)
   15.13 น. ออกจาก Numazu  ถึง Mishima เวลา 15.19 น. (6 นาที)
   15.48 น. ออกจาก Mishima  ถึง Kyoto เวลา 17.48 น. (120 นาที)

แบบที่ 2 น่าจะดีกว่าใช่ไหมคะ เพราะจาก Numazu จะไป Mishima มีเวลาเปลี่ยนรถไฟประมาณ 14 นาที  และเมื่อถึง Mishima มีเวลารอ ฮิคาริ 477 มากพอสมควร (29 นาที)
คำถามคือ ควรจอง reserve seat ของฮิคาริ ตั้งแต่ช่วงอยู่โตเกียวล่วงหน้าเลยใช่ไหมคะเพื่อความแน่นอน

จะขอบคุณ คุณโต้คลื่นด้วยค่ะ ที่แนะนำให้ใช้ Hyperdia ทำให้วางแผนได้แล้วแถมคุณโต้คลื่นยังมีแผนที่แสดงให้เห็น Kozu  odawara matsuda gotemba Numazu Mishima ว่า อยู่ตรงไหนบ้างจากกระทู้ที่แล้ว ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ

3.  ขอถามทุกท่านหน่อยค่ะว่า เคยจองโรงแรมไปล่วงหน้าก่อน แล้วโรงแรมขอให้ส่ง copy ของวีซ่าที่ได้รับจากสถานทูต มาก่อนแล้วถึงจะ confirm การจองห้องพักให้ไหมคะ  Sakura hotel hatagaya เค้าขอมาน่ะค่ะ
คำถามค่ะ...สถานทูตให้วีซ่านักท่องเที่ยว 90 วัน ใช่ไหมคะ ถ้าโปรแกรมไปญี่ปุ่นคือ 26 มีนาคม ถึง 5 เมษายน 2010  เราควรจะขอวีซ่าได้เมื่อไหร่ดีถึงจะครอบคลุม 90 วัน นั้นน่ะค่ะ  คือเรื่องของเรื่อง อยากจะรีบส่ง copy วีซ่าให้ตามที่โรงแรมต้องการน่ะค่ะ

ขอบคุณกูรูญี่ปุ่นทุกท่านที่ช่วยแนะนำนะคะ

จากคุณ : แม้นนฤมาศ
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 52 17:19:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com