Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Nice day in Kyoto, JAPAN  

Sawasdee krub

ตอนนี้อยู่ีเกียวโตมาสองวันแลวครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะย้ายไปอยู่ K,s House อีก 6 คืนครับ เกียวโตแดดแรงทีเดียว แต่อากาสเย็นครับ เมื่อวานไป Mt. Hieizan มาครับ เดินป่าแสวงบูญไปวัด Enryukaji เหนื่อยแต่สนุกดีครับ วันนี้เที่ยวในเมือง Golden Pavillion คินคาคุจิสวยมากๆๆครับ ทองเป็นทองระยิบระยับเลย เรียวอันจิไม่ค่อยน่าดูเท่าที่คิด แต่ัวัดถัดไปคือนินยาจินี่สิครับ สวยงามกว่ามากๆ ตอนบ่ายโชคดีมากที่ได้ไปไหว้พระศํักดิ์สิทธิ์ Shagashokudo ที่วัด Seiryuji ปีนึงจะเปิดให้ไหว้ไม่กี่ครั้ง ทำบุญไปเยอะหลายอยู่ครับ

อัพเดตแต่วัดเนอะ หุหุ พรุ่งนี้เป็นวันตามรอยท่านอิคคิวครับ เช้าจะข้นรถไฟ Kintetsu ไปที่ Ikkyuji Kyotanabe ไปเคารพสุสานอิคคิวซัง ถ้าวันว่างจมมาคุยให้ฟังอีกนะครับ

Konbunwa na krub

จากคุณ : NMkrung
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 52 19:24:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com