Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เที่ยวญี่ปุ่นมีเวลา 5 วันครึ่งคิดโปรแกรมไว้สองแบบ ช่วยเลือกหน่อยค่ะ  

ช่วยเลือกหน่อยค่ะว่ามีเวลา 5 วันครึ่งกับ 5 คืนที่ญี่ปุ่น จะเที่ยวโปรแกรมไหนดี สำหรับคนไปญี่ปุ่นครั้งแรก ระหว่าง
โปรแกรม1
วันแรก  ไปถึงนาริตะเย็นแล้วนั่งรถไฟไปโยโกฮาม่าเพื่อไปพักกับญาติ จากนั้นช่วงค่ำออกไป ไปพิพิธภัณฑ์ราเมน
วันที่สอง   ไปUniversal Studio จากโยโกฮาม่าถึงเย็นๆ แล้วมาที่โอซาก้าเพื่อเดินเล่น Dotonburi กินก้ามปูยักษ์ ค้างเรียวกังที่โอซาก้า 1 คืน
วันที่สาม    เดินเล่นโอซาก้านิดหน่อย กินโอโคโนมิยากิ แล้วช่วงบ่ายไปเกียวโต กลับถึงโยโกฮาม่าเย็นๆ
วันที่สี่    ตะลุยโตเกียว วัดอาซากุสะ
วันที่ห้า    เที่ยวโยโกฮาม่าครึ่งวันเช้า และต้องไปถึงสนามบินบ่ายสอง

โปรแกรม 2
วันแรก    ถึงนาริตะเย็นนั่งรถไฟไปหาญาติที่โยโกฮาม่า ช่วงค่ำไปพิพิธพัณฑ์ราเมน
วันที่สอง    เที่ยวฮาโกเน่ ภูเขาไฟฟูจิ ไข่ดำค้างเรียวกัง 1 คืน
วันที่สาม    ตะลุยโตเกียว วัดอาซากุสะและแหล่งช๊อปปิ้งต่างๆ
วันที่สี่     เก็บตกโตเกียวหรือจังหวัดข้างเคียง
วันที่ห้า   เที่ยวโยโกฮาม่าครึ่งวันเช้า และไปถึงสนามบินก่อนบ่ายสอง

คำถาม
1. อยากทราบว่าสองโปรแกรมนี้ด้วยเวลาและงบประมาณ (ที่ค่อนข้างจำกัด) ควรเที่ยวแบบไหนดีคะ จริงๆอยากเที่ยวแบบหนึ่งมาก แต่ติดเรื่องเสียดายที่ต้องซื้อเจอาร์เพราะแพงเกือบเท่าตั๋วเครื่องบินและใช้ไม่คุ้มแน่ เนื่องจากเดินทางไม่ถึงเจ็ดวัน แต่จะไปแบบโปรแกรมสองก็เสียดายโอซาก้า เพราะเห็นใครๆก็บอกว่าน่าไป
2.แบบสองต้องซื้อเจอาร์รึป่าวคะ แล้วถ้าเทียบซื้อตั๋วรถไฟเดี่ยวๆราคาจะถูกกว่าเจอารืไหมคะ
3. โอซาก้าและ Universal studio และแถบคันไซต่างๆ ควรค่าแก่การไปเที่ยวไหมคะ หรือเที่ยวแค่แถบโตเกียวก็พอแล้ว
4.แถบโตเกียวมีจังหวัดข้างเคียงที่น่าเที่ยวไหมคะ อยากได้แนวคล้ายๆเกียวโตค่ะ
ช่วยตัดสินใจให้หน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
ปล. หากมีโปรแกรมที่ดีกว่านี้ประหยัดและตอบโจทย์กว่านี้แนะนำได้เลยค่ะ
ขอบคุณมากๆๆค่ะ

จากคุณ : minipudding
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 52 23:23:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com