Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำที่พักที่ Hallstatt + แนะนำร้านอาหารที่ Salzburg / Munich ด้วยค่ะ{แตกประเด็นจาก E8412143}  

ขอถามเป็นข้อๆ นะคะ

1. ตอนนี้เหลือที่พักที่ hallstatt ที่เดียวค่ะ ยังไม่ได้รับการตอบใดๆ ฮือๆ
ส่งไปที่ Johann Holl, Kerschbaumer , private gumerer , house sarstein
gasthof - simony

จะไปพักวันอาทิตย์นี้ค่ะ  แอบกังวลลึกๆ T_T  มีท่านใดมีที่ไหนแนะนำอีกมั๊ยคะ

2. วันอาทิตย์ร้านอาหารที่ Hallstatt จะปิดหมดเลยมั๊ย
ไม่อย่างนั้นต้องมีการเตรียมซื้อของไป  แหะๆ

3. เท่าที่หาข้อมูลมาเหมืองเกลือเปิดช่วงที่จะไป
แต่ไม่มีระบุวันว่าปิดวันไหนบ้าง (จ. อ. พ) วันอาทิตย์นี่เปิดมั๊ยคะ ?

4. ที่ hallstatt นี่มีแต่สถานี แต่ไม่มีที่ซื้อตั๋วรถไฟใช่มั๊ยคะ
เพราะฉะนั้นจะต้องเตรียมซื้อตั๋วจาก Salzburg เผื่อขากลับจาก Hallstatt ด้วยเลย ?

5. จะซื้อตั๋ว Bayern ไป Fussen ค่ะ หาข้อมูลมาว่าตั๋วใช้ได้หลัง 9 โมง แต่พอเช็ค
เว็บ http://www.bayern-fahrplan.de/bin/bayern/frame.exe/dn?L=bayern2&tpl=bayern_index

เลือก only local sport ปรากฏว่ามีเวลาก่อน 9 โมง
แล้วสรุปไปได้มั๊ยคะ -_-?

6. ช่วยแนะนำร้านอาหารอร่อยๆ ที่ Salzburg / Munich / Hallstatt / Mittenwald
ให้ด้วยนะคะ  บอกพิกัดมาินิดนึงก็ดีค่ะ  ^^'

ขอบพระคุณทุกท่านมากๆ เลยค่ะ  ^^

แก้ไขเมื่อ 13 ต.ค. 52 05:57:57

แก้ไขเมื่อ 13 ต.ค. 52 05:27:06

แก้ไขเมื่อ 13 ต.ค. 52 05:24:07

จากคุณ : roypimz
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 52 05:23:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com