Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<- ญี่ปุ่น -> ถ้าไปเกียวโต โอซาก้า นารา ช่วงวันที่ 10-17 ธันวา ช่วยกันเดาหน่อยจ้า ว่าน่าจะเห็นใบไม้แดงประมาณไหนค่ะ  

ด้วยเหตุจำเป็น ทำให้ plan ไปญี่ปุ่นเรา ต้อง delay ไปประมาณ 10-17 ธันวาเลยค่ะ คุณแฟนเลยกังวัลอยู่ว่า จะไปดีเหรอเปล่าน้อ ถ้าไปช่วงนั้นจะเห็นประมาณไหน คือถ้าคาดเดาแล้วว่า %ที่จะเจอล่วงมากกว่า จะได้เอามาชั่งใจอีกทีค่ะ ว่าไปหรือไม่ไป

เพราะได้ยินมาว่า ปีนี่ที่ญี่ปุ่น อากาศหนาวเร็ว ทำให้ใบไม้อาจจะเปลี่ยนสีเร็วไปด้วย เลยอยากรบกวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่มีประสบการณ์ช่วยคาดเดาให้หน่อยค่ะ ว่า ในช่วง 10-17 ธันวานั้น ...

1. ในช่วงนั้น พวกแถบ Arashiyama , วัดต่าง ๆ ใน Kyoto จะออกแนวร่วงแล้วเหรอยังคะ ถ้าใครพอมีภาพตัวอย่าง รบกวนด้วยนะค่า จะได้ให้คุณแฟนเห็นภาพ :)

2. ในช่วงนั้น พวกแถบ Minao Osaka จะออกแนวร่วงแล้วเหรอยังคะ ถ้าใครพอมีภาพตัวอย่าง รบกวนด้วยเช่นกัน :)

3. อีก mission นึง คืออยากไปเห็นต้นแป๊ะก๊วยสีเหลือง ๆ ในโตเกียวด้วย แถว ๆ หน้าพระราชวัง อะค่ะ ถ้าไปช่วงนั้น มันน่าจะโรยไปหมดหรือยังอะค่ะ

รบกวนช่วยเดากันหน่อยนะค่า ขอบคุณล่วงหน้าค่า :)

จากคุณ : Gopher
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 52 12:36:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com