Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำทริปลำปาง-เชียงใหม่ สำหรับมือใหม่ขับรถไปเองครั้งแรกด้วยค่ะ  

ความตั้งใจคือจะไปวัดพระธาตุลำปางหลวงค่ะ เพราะเป็นพระธาตุประจำปีเกิดของเรา เมื่อปีที่แล้วไปมา แล้วบอกในใจไปว่าปีนี้จะไปใหม่เพราะตรงกับปีฉลูพอดี สบโอกาสเอากลางเดือน พ.ย.ค่ะ ไปกัน 3 คน พ่อแม่ลูก (3 ขวบ) แต่ด้วยความที่ไม่เคยขับรถไปเอง เลยแอบกลัวนิดหน่อย (ปีที่แล้วเช่ารถตู้มากับเพื่อนๆ ค่ะ เลยไม่ได้สนใจเส้นทาง) ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยคะว่าควรไปไหนบ้าง พักที่ไหนบ้าง ขับรถไปจากจังหวัดเพชรบุรีค่ะ จะหนักหนาสาหัสเกินไปมั้ย หรือแวะพักที่ไหนก่อนดี ตั้งใจว่าจะไปเชียงใหม่ด้วยเพราะไหนๆ ก็มาแล้ว ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : mn-mean3
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 52 17:01:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com