Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยเจอโรคเลื่อนของ AirAsia ทำไงนอกจากยอม  

ผมมีเรื่องอยากระบายไม่รู้จะไปที่ไหนดี และอยากรู้ว่าเพื่อนๆเราทำไงกับเหตุการณ์อย่างนี้ คือผมจองตั๋วเครื่องของ AirAsia เดินทางในประเทศนะครับ จองไว้นานแล้วเหมือนกัน เป็นโปรฯราคาพิเศษ พอใกล้วันเดินทางปรากฎว่าเขาโทรมาแจ้งขอเลื่อนเวลา คือโปรฯที่ผมจอง ผมจองเที่ยวบินแรกของวัน ประมาณ 6.50น. แต่เขาเลื่อนมาเป็น 7.50น. ประเด็นคือ พอเขาเลื่อน การเดินทางอื่นๆ ที่ผมจัดเตรียมไว้มีปัญหาทันที ไม่ว่าจะเป็นเรือที่จองไว้ รถ หรืออื่นๆ เลื่อนหมด พอโทรไปถามที่ AirAsia เขาตอบง่ายมากว่าให้เราเลื่อนได้ จะเลื่อนเป็นช่วงไหน ผมเลยบอกไปว่าเที่ยวที่เร็วกว่านั้นมีไหม เขาบอกว่านี่คือเที่ยวแรกของวัน หรือไม่งั้นคุณก็เลื่อนเป็นเที่ยวสุดท้ายของวันก่อนหน้าซิคะ ??? มึนดีไหมละครับตอบอย่างนี้ เราควรทำไงกับสายการบินอย่างนี้ดี หรือว่าทำได้แค่ยอมรับ แล้วก็ก้มหน้าก้มตา ปล่อยมันไป เป็นเพื่อนๆทำไงครับ มีคนเคยแนะนำให้ทำหนังสือร้องเรียนไป ส่งสัยอย่างคือต้องทำไปที่ไหน เป็นภาษาอะไร (ภาษาไม่แข็งแรงเท่าไหร่ครับ) ขอไอเดียเพื่อนๆหน่อยนะครับ เซ็งจังเจออีกแล้ว

จากคุณ : sert_to
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 52 17:30:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com