Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ญี่ปุ่น :มีคำถามด่วนจี๋ chocolate royce กับ สเปรย์กระป๋อง  

ตอนนนี้อยู่คันไซค่ะ

เดินหา chocolate royce มาหลายวันเเล้ว มะเจอ   ถามที่ห้าง takasimaya ที่เกียวโตก็ไม่มี  ห้าง... (จำชื่อไม่ได้ เเต่ใหญ่)  ที่โอซาก้าก็ไม่มี

มันมีขายที่ไหนคะ ? วันที่มาถึงสนามบินคันไซ เห็นมันมีตู้ขายอยู่ที่ร้านๆนึงในสนามบิน เเต่มันไม่มี chocolate อยู่ในนั้น !! เอ... หรือเรามาเช้าไปยังไม่จัดของ ??
เเนะนำที่ซื้อให้ด้วยค่ะ

เรื่องที่ 2
เพือนฝากซื้อ ถุงน่องเเบบสเปรย์ ขนาด 50 กรัม  เราดัน ok ไปเรียบร้อย
ปัญหาคือ  เห็นกระทู้ข้างล่างเรื่องการทดลองวิทยาศาสตร์บนเครื่องบิน เเล้วหวั่นใจ !!!
หมากฝรั่งยังเบี้ยว เเล้ว กระป๋องสเปรย์ มันจะระเบิดไหม ? ตั้งใจ ใส่กระเป๋า load ค่ะ ไม่ได้หิวขึ้นเครื่อง

รบกวน 2 ข้อนะคะ  พรุ่งนี้จะไป shopping ต่อเเล้วค่ะ

จากคุณ : aomnan
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 52 18:05:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com