Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยดูหน่อยค่ะว่าโปรแกรมเชียงราย 3วัน 2 คืนแบบนี้ พอได้มั๊ยคะ  

ช่วยดูหน่อยค่ะว่าโปรแกรมที่จัดไว้นี้ ok มั๊ย คือว่า กะระยะเวลาไม่ค่อยถูก (ระยะเวลา 3 วัน 2 คืนค่ะ) จัดลำดับก่อนหลังถูกหรือป่าว ไปเดือน ธค.ค่ะ หวังว่าคงจะมีแม่คะนิ้ง อยากสัมผัสอากาศหนาว Flight Details
21/12/2009 Depart : BKK 19.45 to CEI 21.05
23/12/2009 Return : CEI 21:35 to BKK 22.55

- ที่พักคืนแรก ไปถึง ก็ เข้าพักที่ ธันยาอินท์ ในเมืองก่อน เช็คอินแล้วค่อยไปหาอะไรกิน แต่ว่าที่ไปเป็นวันธรรมดาไม่รู้จะมีตลาดกลางคืนให้เดินหาอะไรกินหรือเปล่า แล้ว ธันยาอินท์ห่างจากตลาดกลางคืนมากไหมคะ (เช็คราคามาปลายปี ตึกใหม่ 650 / คืน รวมอาหารเช้า)

- เช้าวันที่สอง เช็คเอ้าท์ แล้วก็อยากไป วัดร่องขุ่น แล้วก็ไป เดินช๊อปปิ้งที่แม่สายต่อ แล้วค่อยขึ้นไปที่ภูชี้ฟ้า ช่วยเลือกหน่อยค่ะ ระหว่างภูชี้ฟ้าอินท์ กับ ภูชี้ฟ้าฮิลล์ เลือกที่ไหนดีคะ

- ขึ้นไปดูหมอกที่ภูชี้ฟ้า อยากดูทิวลิป กับ ไร่สตอเบอร์รี่ที่ให้เข้าไปเก็บได้ กินขาหมูหมั่นโถวที่หมู่บ้านชาวเขาไม่รู้อยู่ที่ไหน ไกลกันไหม ดูดอกพญาเสือโคร่ง เยอะไปไหมอ่ะ หรือควรไปไหนต่อดี เพราะว่า เครืองออก ตั้ง 3 ทุ่ม หรือกลับมาไล่เก็บในเมืองต่อ หรือว่าไปไหนดีค่ะ

อันนี้จัดไว้คร่าว ๆ ก่อนเปลี่ยนแปลงได้เสมอ งง นิดหน่อยหรือว่าจะไปที่อื่นก่อนแล้วค่อยขึ้นภูชี้ฟ้า แล้ว พอเช้าวันสุดท้ายออกจากภูชี้ฟ้าแล้วค่อยไปแม่สายวันสุดท้าย ดีค่ะ งง ๆ เหมือนกัน อ้อ อีกอย่าง คงไม่ขึ้นดอยตุง เพราะว่าเคยไปมาแล้วอยากเก็บที่อื่นบ้างเพราะความนั้นไปไม่ครบได้ไปแต่ดอยตุงนี่แหละ
อีกอย่างที่อยากให้ช่วยแนะนำคือ ที่พัก บนภูชี้ฟ้า เลือกที่ไหนดีค่ะ สำหรับล 2 ตัวเลือกนี้ ขอแค่ น้ำอุ่น ทีวี ที่นอนดี ๆ ผ้านวม ก็ ok แล้ว

ขอบคุณมากนะคะ ที่ช่วยคอมเม้นท์ อันนี้คือ smart serch แล้วเอามา mix เอง มันเลยไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไหร่

จากคุณ : เชียงรายเจ้า
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 52 19:25:46 A:124.122.177.223 X: TicketID:235808

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com