Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รู้สึกว่าเราเป็นผู้แสนจะโชคดี ก่อนจะซื้อ CENTARA Member..  

แต่ยอมเป็นผู้โชคดีที่ยังไม่ซื้อดีกว่า

หลังจากเข้ามาถามก็มี 2 มุมสำหรับคำตอบ แต่รู้สึกว่ามุมน้ำเงินจะชนะ อิอิอิ

ลองเข้ามาดูซิว่า เดี๋ยวนี้เค้าต้อนลูกค้าระดับเทพขนาดไหน

หลังจากอธิบายสรรพคุณ บัตรอภิสิทธิขั้นเทพ บลาๆๆๆๆ แล้ว ฟังดู คอตถูก ดี แจ่ม จองง่าย ปรับปรุงแล้ว มีให้เลือกเยอะ โรงแรมเกรด 7-8 ดาว ( ไม่รู้ใครให้ ) และยังได้สิทธิคูปอง 13  ใบจากที่คนอื่นได้ 9 ใบ โอ้เรานี่อภิสิทธิจิงๆ แต่จำไม่ได้ว่าได้อะไรบ้าง สิทธิอะไรบ้าง  นี่ขนาดยังไม่ผ่านวันเลยนะนี่ ลืมแล้ว

เหยื่อ : ขอเอกสารที่บรรยายสรรพคุณมาทางแฟก ยืนยันได้ไหมเอ่ยจะได้มาตรองดูอีกที
เซียน : อ้อ เราไม่มีการจัดพิมพ์ในส่วนนี้ให้นะคะ...อ้าว เหวอไปเลย ( หลังจากเขาพูดมาเป็น Dialog มีคำตอบ คำแก้ข้อสงสัย ละเอียดหมด ตอบได้หมด แถมเหน็บ"กรุณาฟังดิฉันพูดให้จบก่อนนะคะ" )
เหยื่อ : งั้นขอคิดดูก่อนนะว่าจะซื้อไหม ขอเวลา 2 วัน
เซียน : ไม่ได้คะ ต้องปิดสิทธิวันต่อวันเท่านั้น วันอื่นต้องสิทธิคนอื่นคะ
เหยื่อ : งั้นขอบ่ายๆโทรมานะ ( แล้วก็รีบหาข้อมูลในบัดดล )

หลังจากอ่านความเห็น รอซื้อผ่าน agent และ ตามโปรต่างๆดีกว่า ปฏิเสธไปแล้วแต่

เซียน : ถ้ายังงัยดิฉันจะแทรกชื่อคุณให้อีกครั้งนะคะถ้าไม่รับในครั้งนี้ ถ้ามีลูกค้าท่านอื่นยกเลิกสิทธิพิเศษนี้ จะโทรมาเรียนเชิญใหม่นะคะ" โหฟังดูแล้วคอตเป็นเกียจ...เลย

ที่ว่ามา ไม่ได้ว่าโรงแรมหรือธุรกิจในเครือนี้ไม่ดีนะครับ ดีครับ สวยและดีมากในบางแห่ง แต่วิธีการขายของพนักงานไม่ดี พูดจาเกือบจะดี พูดจาเก่ง ทำการบ้านมาดีมาก ยอมรับ แต่เป็นแค่ลมปากของเซลชั้นเทพ ผ่านโทรศัพท์ที่ไม่สามารถยืนยันเป็นลายลักอักษรได้ นอกจากบัตร และคูปองที่ได้รับและเงินที่เราต้องจ่าย แล้วมีปัญหาจะทำอย่างไรได้  

ผมว่าถ้าคุณชัดเจนจริงและอยากสร้างความเชื่อถือในแบรนด์ คุณควรมีเอกสารยืนยันเป็นข้อๆ ตามที่คุณได้ท่องมาเพื่อป้องกันการเข้าใจผิดและต้องมาระบายในเวปต่างๆ ตามที่ผมลองหาๆดูนะครับ

ถ้าคุณชัดเจน ผมว่าคุณขายได้กระจายแน่ แต่ขอให้ถูกจริง ไม่ใช่ตอนโปร หรือจองผ่าน agent ราคาแทบไม่ต่างกัน

ผมไม่ได้นิยมของถูกและดี แต่ถ้ามันมีทำไมจะไม่เลือกหละ ปรับปรุงความชัดเจนอย่างเดียว ผมจะซื้อ 1 ใบนะครับ

จากคุณ : ASA by BBS
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 52 21:58:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com