Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ย่านบูกิส&ย่านไชน่าทาวน์ (สิงคโปร์)  

ข้าพเจ้าลองเปิดหาใน Smart search แล้ว หาข้อมูลไม่พบ

จึงมีคำถามอยากจะรบกวนช่วยตอบสักเล็กน้อย

1.ย่านบูกิส เหมือนคลองถมหรือจตุจักรบ้านเราไหม แล้วย่านขายของเริ่มจากตรงไหนถึงตรงไหน

2.ย่านบูกิส ที่ขายของที่ระลึกของประเทศสิงคโปร์ เช่น พวงกุญแจ โปสการ์ด เสื้อยืด ไฟแชค ฯลฯ ถ้าเทียบราคากับไชน่าทาวน์ ท่านคิดว่าที่ไหนจะถูกกว่ากัน

3.ย่านบูกิส ใช้เวลาเดินชมแค่ไหนถึงจะทั่วถึงทุกซอกทุกซอย

4.ย่านไหนบ้างที่มีขายโทรศัพท์มือถือมือ 2 และมือ 1 เครื่องเปล่าราคาถูกบ้าง เคยไปดูที่ซิมลิมสแควร์แล้ว มันราคาแพงครับ

5.ศูนย์อาหารแม็กซ์เวล (Maxwell) อยู่ไกลจาก pagoda street ไหมครับ รบกวนช่วยบอกพิกัดทางไปด้วย จะขอบคุณเป้นอย่างสูงครับ

6.อยากไปดูเครื่องบินตรงริมหาดแบบใกล้ๆ ที่ Changi Beach ไปอย่างไรครับ ใครทราบช่วยบอกที

7.ไปสะพาน Henderson wave ไปโดยรถเมล์จะไปได้อย่างไร

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ คงช่วยข้าพเจ้าได้มากสำหรับการไปเที่ยวในครั้งนี้

จากคุณ : เดินทางเร็วๆนี้
เขียนเมื่อ : 14 ต.ค. 52 02:10:31 A:58.8.197.235 X: TicketID:217519

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com