Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเรื่องตั๋ว กับ bus stop ที่ Nikko ค่ะ  

จะซื้อตั๋ว World Heritage 1000 Yen  ซื้อได้ที่ไหนค่ะ คือบางคนก็บอกว่าซื้อได้ที่หน้าสถานี Tobu เลย บางคนก็บอกว่าไปซื้อที่ ตรงทางเข้า Toshogu Shrine ค่ะ

ถ้าจะนั่งรถ bus ไปชมวัดก่อน (สะพานแดงจะไปหลังสุด) จะต้องลง Bus Stop ที่ Syndo Shonin Zou Mae หรือ  NishiSando  หรือ Omotesando ค่ะ

อ่อ..ขอถามนอกเรื่อง Nikko ค่ะ  ที่สนามบิน Narita ถ้าจะซื้อ 2-day open ticket (Tokyo Metro), exchange JR pass, ซื้อตั๋ว Keisei จาก Narita เข้า Asakusa  ควรจะไปทำเรียงลำดับอันไหนก่อนหลังเพื่อที่จะไม่ต้องเดินย้อนไปย้อนมาค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 14 ต.ค. 52 21:46:45

จากคุณ : lively-aei
เขียนเมื่อ : 14 ต.ค. 52 19:19:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com