Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เปรียบเทียบความโหด ++ ของการเดินเที่ยวขึ้นเขา ++ แต่ละที่ในประเทศไทย  

ผมอยากจะชวนเพือนไปเที่ยวเดินขึ้นเขา แต่ยังไม่ค่อยมีข้อมูลมากนักเกี่ยวกับความลำบาก

เฉพาะเดินขึ้นไม่ต่ำกว่า 3 ชม. รถวิ่งถึงไม่นับ
เคยไปแค่ ภูกระดึง กับ ภูหลวง จ.เลย

ช่วยให้คะแนนให้หน่อยนะครับ สำหรับคนที่เคยไป เต็ม 10 แต่ละที่คุณให้เท่าไหร่
ความลำบากในการเดิน ทางชัน ทางไกล แบกของเอง(กรณีไม่มีลูกหาบให้ว่าจ้าง) ความหนาว เท่าที่ผมรู้มีเท่านี้ ใครมีที่ไหนอีก แนะนำได้นะครับ

1. ภูกระดึง จ.เลย
2. ภูหลวง จ.เลย
3. ภูสอยดาว จ.อุตรดิตถ์
4. เขาหลวง จ.สุโขทัย
5. เขาหลวง จ.นครศรีฯ
และภูหรือเขาหรือดอยอื่นๆ

บอกชื่อสถานที่และให้คะแนนความเหนื่อยยาก

จากคุณ : E.T.A><L.W.Q
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 52 13:52:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com