Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำรถไฟเที่ยวญี่ปุ่นตามแผนการเดินทางด้วยค่ะ  

คือไม่รู้จะต้องซื้อตั๋วแบบไหนถึงจะคุ้มที่สุดค่ะ
วันแรกถึงคันไซ เที่ยวในเมืองโอซาก้าทำความคุ้นเคยรถไฟ ปราสาทโอซาก้า พักที่ shin-osaka
วันที่สอง ไปนาระ พักที่ shin-osaka
วันที่สาม อยู่โอซาก้า เที่ยวนัมบะ ชินไซบาชิ พักที่ shin-osaka
วันที่สี่  ไปโตเกียว พักแถว สถานี tokyo  หรือ ueno ดีกว่าค่ะ
         เที่ยววัด asakusa
วันที่ห้า ไปคามาคุระ กลับมาพักที่เดิม
วันที่หก ไปโยโกฮาม่า พิพิธภัณฑ์ราเมน ไชน่าทาวน์ กลับมาพักที่เดิม
วันที่เจ็ด ไปฮาโกเน่ แวะกินไข่ดำ กลับมาพักที่เดิม
วันที่แปด-สิบ เที่ยวที่โตเกียว
วันที่สิบเอ็ด กลับนาริตะ
มีอะไรต้องเพิ่มเติมบอกด้วยนะค่ะ จะได้หาข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : geenotip
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 52 20:18:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com