Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไป Kawakuchi-ko ต่อด้วย Hagone ได้ไหม  

รบกวนช่วยบอกให้ทีครับ
เครื่อง เข้า-ออก นาริตะ (เปลี่ยนไม่ได้) มี JR Pass 7 วัน
เครื่องลง 6 โมงเช้า ผมจับรถไป Kawakuchi-ko แล้วนอนที่นั่น 1 คืน
เช้าอยู่ถ่ายรูป ตอนสายไป Hakone แล้วค่อยไป โอซาก้า
คำถาม 1. จาก Kawa ไป Hagone ยากไหมครับ นั่งรถนานไหม
2. ควรนอน ที่ Hakone อีกคืน หรือ นั่ง JR ไปโอซาก้าตอนเย็น
แผนโดยรวม 9 วัน มีดังนี้ครับ
1. นอน Kawakuchi-ko
2. นอน Hagone
3. นอน Osaka ไปเที่ยว Nara
4. นอน Osaka เที่ยว Kyoto-North+West
5. นอน Osaka เที่ยว Kyoto-East+Middle
6. นอน Osaka เที่ยว USJ.
7. นอน TOKYO เที่ยว YOKOHAMA
8. นอน TOKYO เที่ยว NIKKO
9. เที่ยวในเมือง checkout 5 โมงเย็น
คำถาม
A. ควรเลือกไปที่ไหนก่อน Kawa หรือ Hagone (หรือควรเลือกที่ใดที่หนึ่ง ที่ไหนดี)
B. ผมควรใช้ JR ตั้งแต่วันแรก หรือวันที่ 2 ดีครับ
C. ถ้าจะไป Kitty Sario ตอนเย็น(ตั๋วถูก) วันที่ 7 หรือ 8 ดีครับ
D. ควรตัด เพิ่ม แก้ไข ตรงไหนบ้างครับ ช่วยชี้แนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับทุกท่านที่ช่วยตอบครับ

จากคุณ : Wooddy
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 52 15:55:41 A:192.249.41.3 X: TicketID:162867

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com