Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Tokyo,...next station Tokyo.  

ไม่เคยไปญี่ปุ่น ไม่เคยเข้ที่ยวโตเกียว ไม่เคยไปนิกโก้ และือื่นๆ อีกมากมายสำหรับคนไม่เคยสัมผัสดินแดนลูกพระอาทิตย์  ผมเองก็เช่นเดียวกับเพื่อนมือใหม่อีกหลายท่านครับ ไม่เคยไปเหมือนกัน แล้วจะไปเที่ยวเองเนี่ยะจะไหวเหรอ .... คำตอบเดียวคือต้องหาข้อมูล ก็ในพันทิพย์นี่แหละ สุดท้ายก็เพียบครับ..เพียบ ข้อมูลเยอะมาก แต่ก็สับสนนะว่าจะเิริ่มยังไงดี เริ่มเที่ยวที่ไหนก็ วันไหนควรไป วันไหนไม่ควรไป เยอะแยะตาแป๊ะไก่ !!!!! จับต้นชนปลายม่ะถูกเรยยย... แล้ววันหนึ่งก็เกิดไอเดีย " เอ๊ะ..เราเอาที่อ่านๆมาเนี่ยะ มาจัดเรียงใหม่จะดีไหมนะ ...โอ้ว! แจ่มเรยยย (แต่มารู้ตอนหลังว่าไอเดียเนี่ยะซ้ำซะแร้ววว) ม่ะเป็งไร ก็โตเกียวยังไม่เคยมีใครทำก็น่าทำเนาะ...ตามผมมาครับ..มาดูกันว่ามีอารายบ้าง?????

จากคุณ : หมูขาสั้น
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 52 20:15:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com