Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนแนะนำ คอมเม้น ทริปเชียงใหม่ 3 คืน 4 วัน อีกครั้งครับ  

เอามาให้ตรวจอีกรอบครับ เนื่องจากเค้าอยากไป ที่อื่นเพิ่ม เช่น พืชสวนโลก ไนท์ซาฟารี และก็ที่ท่านอื่น แนะนำด้วยครับ
ผมก็เลยจัดไว้ ตามตารางเวลาข้างล่าง เหมาะสมไหมครับ ควรเปลี่ยนแปลงอะไรอีกไหม
ส่วนรถก็เช่าทั้งมอไซค์ไว้ขี่เล่นแถวนั้น รถยนต์ไว้ไปเที่ยวไกล ๆ
เออ แล้วน้ำพุร้อนที่สันกำแพง จะจัดไว้วันไหนดีครับ
แล้วรถเช่า จากที่นี่ www.aplus-cnx.com เป็นไงบ้างครับ แนะนำด้วยครับ

เชียงใหม่ 3 คืน 4 วัน
วัน เสาร์ 7 พย  
17:10   ถึงสนามบินเชียงใหม่ เข้าที่พัก แชงกรีล่า เชียงใหม่
18:00 กินข้าว ดูการแสดง ศูนย์วัฒนธรรม
21:00 ถนนคนเดิน วัวลาย    

วัน อาทิตย์ 8 พย  
08:00 ตื่นนอน ทานข้าว..............
07:30 ออกจากโรงแรมไปดอยสุเทพ ภูพิง
10:30 สวนสัตว์ ดูหมีแพนดา 10.30
12:00 ทานข้าว แถวนั้น ร้านไหนไม่รู้ ...............
13:00 เที่ยวในตัวเมือง ไหว้พระตามวัดต่างๆ
        วัดเชียงมั่น
        อนุเสาวีย์สามกษัตริย์
        หอศิลปวัฒธรรมเมืองเชียงใหม่
        วัดเจดีย์หลวง
        วัดพระสิงห์
18:00 ร้านอาหาร The RiverSide
       ถนนคนเดิน ท่าแพ

วัน จันทร์ 9 พย  
08:00 ตื่นนอน หาข้าวกิน
10:00 ดอยอินทนนท์
13:00 เดินกิ่วแม่ปาน
       บ้านถวาย
       เวียงกุมกาม
       พืชสวนโลก
16:00 ไนท์ซาฟารี/ร้าน good view // ถ้าไม่ไปก็จะไปกินข้าวร้าน good view แทน
19:00 ไนท์บาซ่าร์

วัน อังคาร 10 พย
07:00 เดินทางไปห้วยน้ำดัง
09:00 ห้วยน้ำดัง
11:00 สวนพฤกษศาสตร์
12:00 ทานข้าวไหนไม่รู้.....................
13:00 ฟาร์มกล้วยไม้
14:30 ตำหนักดาราภิรมย์
       ตลาดวโรรส
       ร้าน good view  // ถ้าไปมาแล้วเมื่อวาน ก็จะไม่ไปอีก
19:00 ไปสนามบิน
20:55 ขึ้นเครื่องกลับ กทม

จากคุณ : ibankzaa
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 52 12:25:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com