Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

1 วันในเกาหลีไปไหนดี แนะนำด้วยครับ  

จะไปอเมริกานะครับแล้วแวะทรานซิสที่เกาหลี 12 ชั่วโมง อยากให้พี่น้องในห้อง bluplanet แนะนำหน่อยครับ เท่าที่หาข้อมูลมาเจอ

ที่นั้นจะมี ทรานซิสทัวส์ Seoul City Tour 5 ชม. จะพาไปดูราชวังต่างๆ ของเกาหลี 5 ชม อีกอันก็ Shopping tour 6 ชม.(พาไปตลาดไรก็ไม่รู้ แต่ไม่ใช่เมียงดง)    

ออกไปเที่ยวเอง ไปรถไฟฟ้าใต้ดินออกจากอินชอน  แล้วต่อรถไฟฟ้าไปที่อื่นๆที่เราอยากไป

1. อยากถามว่า  ระหว่างออกไปเองกับไปกับทรานซิสทัวส์แบบไหนดีกว่ากันครับ

2. มีที่ไหนน่าสนใจบ้างครับถ้าเราอยากออกไปเที่ยวเอง

3.ที่อินชอนมีที่รับฝากของไหมครับ คือผมมี carry on ใบนึงแล้ว แล้วก็มี โน๊ตบุ๊คอีกอัน อยากฝากโน๊ตบุ๊คเอาไว้ที่สนามบินนะครับ ไม่อยากหอบ

4.ออกไปเที่ยวระหว่างต่อเครื่องแบบนี้ จะผ่าน ตม. ยากไหมครับ เพราะยังไงผมก็มีวีซ่าของเมกา& ตั๋วจะบินไปเมกาอยู่แล้ว แต่ก็เกีรงๆอยู่ กิตติศัพท์ของ ตม.ที่นั้น

ขอบคุณนะครับ

แก้ไขเมื่อ 17 ต.ค. 52 20:23:21

จากคุณ : รู้ดี
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 52 20:22:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com