Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จาก Barcelona ไป Granada (SPAIN) นั่งเครื่องหรือนั่งรถบัสดีคะ?  

ขอรบกวนชาว Blue หน่อยค่ะ
เนื่องจากไฟลนก้นเต็มทีแล้ว เพราะต้องเดินทาง 20 พ.ย.52 นี้แล้วค่ะ
มัวแต่ถกเถียงกับเพื่อนว่าจะพักแต่ละที่กี่วันดี
route คือ Barcelona - Granada - Sevilla - Madrid
คือเราจะเริ่มอยู่ Barcelona ตั้งแต่ 28 พ.ย. (เพราะต้องไปประเทศอื่นก่อนกลับมาเที่ยวสเปนค่ะ)

ปัญหามีอยู่ว่า เช็คตารางรถบัสแล้วพอเช็คเที่ยวบิน Vueling ของสเปนแล้วถ้าเดินทางไปกรานาดาวันที่ 1 ธ.ค. ค่าเครื่องบิน แค่ 25 ยูโรเองค่ะ รวม suit case แล้วก็ 35 ยูโร/คน เป็นดิลที่น่าสนใจมากๆ ถูกกว่ารถบัสที่เช็คไว้อีกค่ะ
บัสจะอยู่ที่ 68 ยูโรกว่าๆเลย/คน

มีคำถามที่คิดไม่ตกดังนี้ค่ะ
1. ที่ Barce เราพักแถว La Ramblas ถ้าขึ้นเครื่องบินไปกรานาดา อยากทราบว่ามันไกลสนามบินมากไม๊คะ แล้วค่าเดินทางไปสนามบินประมาณเท่าไร (กลัวว่ารวมค่า taxi ไปสนามบินแล้วจะ over budget หนักเข้าไปอีก)
2. จากสนามบินกรานาดามาที่พัก Hostal Cedran ซึ่งอยู่ที่ Calle  
   Cedran 5, Granada, Granada, Spain 18010  ไกลจากสนามบินกรานาดามากไม๊คะ ? แล้วค่าเดินทางประมาณเท่าไร?

รวมๆแล้วพยายามจะตัดสินใจให้ได้น่ะค่ะ ว่านั่งรถบัส หรือ รถไฟ หรือ เครื่องบินดี เพื่อให้ประหยัดและสะดวกที่สุดน่ะค่ะ
ช่วยหน่อยนะคะ มึนหัวแปดตลบแล้วค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าอย่างแรงจ้า

แก้ไขเมื่อ 17 ต.ค. 52 21:29:59

จากคุณ : Mousse Aholic
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 52 21:22:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com