Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Tokyo,...next station Tokyo. part4 (nikko)  

นิกโก้...โอโห้สวย  (ขอยืมวลีนี้มาจากวารสารเที่ยวรอบโลก-เล่มJapan นะ )
จริง จริง ข้อมูลนิกโก้ก็ไม่เยอะหรอกครับ เพียงแต่ว่าที่นี่เป็นอะไรที่โดดเด่น และต้องมา ตอนเริ่มเซฟข้อมูลก็ไม่รู้หรอกว่าอยู่ตรงไหน อ่านไป เซฟไป ก็ได้ข้อมูลมาแค่เนี้ยะ จริงๆ ท่านอื่นมีข้อมูลเยอะกว่าผมอีกนา...    น้ำท่วมทุ่งอีกแร้วววครับท่าน...
มาเริ่มกันเลยดีฝ่า....เนาะ
เริ่มด้วยที่พักกันก่อนนะ   นี่เรยยยครับ ที่พักยอดนิยมของชาวไทย (ความคิดเห็นส่วนตัวนะ)        nikko minshuku Rindou-no-ie  ของลุงใจดี  
     เออ...น่าจะตั้งชื่อแกว่าลุงใจดีเนาะ...เพื่อนๆ ที่เคยไปมาแล้วเห็นด้วยไม๊ครับ (แต่เดี๋ยวก่อนนะ...เจตนานี้ไม่ได้ต้องการล้อเลียนนะครับ เพียงแต่ว่าผมเห็นว่าคนไทยไปพักเยอะ และแกก็เป็นกันเองกับคนไทย ก็เรยยนึกได้สดๆ เลยว่าน่าตั้งชื่อให้แกเป็นภาษาไทยนะ)
มีเวปไซต์ซะด้วย  Www3.ocn.ne.jp/~garrr/          
takes 15 minutes from Tobu-Nikko Sta. by walk.                     It takes 20 minutes from JR Nikko Sta. by walk.
Tel. 0288-53-0131 Fax. 0288-53-0131
E-mail rindou@smile.ocn.ne.jp

อ้อสังเกตุเห็นอะไรไหมครับ ตอนอ่านเนี่ยะผมก็ไม่ได้สังเกตุเหมือนกันนะ แต่พออ่านกระทู้ของพี่ติวเตอร์ตู่ ก็เพิ่งเห็นเหมียนกัลลล์
ที่เขียนว่า 15 นาทีจาก tobu-nikko sta      กับ   20 นาทีจาก JR nikko sta.
นึกออกใช่ไหมครับ   มันมี ๒ สถานีนะครับ เวลานัดให้ลุงแกไปรับ ก็แจ้งด้วยว่าเราอยู่ที่สถานีไหน
มีนามบัตรด้วย (น่าจะมาจากคุณหนุ่มนะ ...ขอขอบคุณครับ)

จากคุณ : หมูขาสั้น
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 52 08:55:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com