Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Paris & Vienna]...รบกวนสอบถามการผ่าน ตม ของทั้งสองประเทศ เนื่องจากมีตั๋วเดินทางคนละสายการบินในวันเดียวกัน...ขอบคุณครับ  

...:D...อาจจะอ่านหัวข้อแล้วงงๆ....ผมเองก็งงๆครับ....หยอกเย้า

..:D...กรณีของผมคือว่า...ผมเองมีตั๋วบินไปลง Veinna ก่อน ของสายการบิน EVA....แล้วที่นี้ต้องรอต่อเครื่องของ Air France ไปลง Paris ในวันเดียวกัน...:D....คือเหมือนไป Transit เครื่องนะครับ....เพียงแต่ว่าคนละสายการบิน....ผมสงสัยขั้นตอนผ่าน ตม นิดหน่อยครับ....:D

1. ผมลง Veinna ก่อน....ต้องผ่าน ตม ของ Veinna...แล้วค่อยไปรับกระเป๋า...แล้วออกไปขึ้นหา Gate ที่จะต้องต่อเครื่องใช่ไหมครับ?

2. ตอนที่ผมรอจะไปต่อเครื่องไป Paris....ผมต้องผ่าน ตม ขาออกของ Veinna อีกรอบเพื่อไปรอที่ Gate ใช่ไหมครับ?

3. ผ่านเข้า ตม และออก ตม ในเวลาห่างกันสองชั่วโมงจะมีปัญหาไหมครับ?

...:D....คือผมสงสัยนะครับ...อาจจะฟังดูแปลกๆว่าทำไมถาม...เพราะผมไม่แน่ใจว่าจะเกิดปัญหาหรือไม่....ผมคงตอบคำถาม ตม ตอนเข้าครั้งแรกแบบแปลกๆว่า...ผมมาเที่ยว...แต่จะไป Paris ก่อน..แล้วค่อยกลับมา Veinna อีกห้าวันหลัง...:D...แล้วพอผ่าน ตม ขาออกในวันเดียวกัน....บอกเขาว่าแค่มาผ่าน ตม แป๊ปเดียว....แล้วมาใหม่??...มันดูแปลกๆครับ...คือไม่เคยเดินทางแบบนี้..ปกติ Transit ก็สายการบินเดียวกัน ไม่เคยต้องออกไปเจอ ตม มาก่อน....เลยไม่แน่ใจครับ....:D

...ถามอีกนิดนะครับ...อันนี้ไม่ทราบจริงๆ..:D

4....ผมสามารถขอให้ EVA Air Transit กระเป๋าผมต่อไป Air France....โดยที่ผมไม่ต้องผ่านมาเอากระเป๋า....และไม่ต้องผ่าน ตม ได้ไหมครับ....คือผมมีตั๋วไปกลับทั้งหมดครบเรียบร้อยแล้ว....:D

....:D...ขอขอบคุณทุกๆท่านนะครับ...ฮือออออออออ.....มันงงๆยังไงไม่รู้ครับ....:D

จากคุณ : Death
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 52 18:04:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com