Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<Review>> รีวิวทริปภูเก็ต --> ตามหาของอร่อยภูเก็ต  

เป็นทริปที่ตั้งใจไปเที่ยวแต่บนเกาะภูเก็ตครับ เพราะเป็น low season เป็นห่วงเรื่องฟ้าฝนเลยไม่ได้ออกเกาะ concept จึงเป็นว่า เน้นเที่ยวหาของพื้นเมืองภูเก็ตกินตามที่หาข้อมูลมาในเน็ต

การเสาะหาร้านต่างๆ ก็เป็นไปอย่างยากลำบากพอดู (มันต่างถิ่นนี่นะ) ผมก็จะคอยกางแผนที่ดูระหว่างรอรถติดไฟแดง (ระหว่างไฟแดงนับเลขถอยหลังก็รีบกางดูช่วงนั้นแหล่ะครับ) แต่ส่วนใหญ่จะหลงทางครับ กับมั่วเอา แบบว่ากำลังขับรถหลงเข้าไปถนนไหนเนี่ย ซักพักก็ "เฮ้ยๆ นั่นงัยเจอแล้วๆ... " แต่ก็ขับเลยมาครับ ต้องไปวนรอบอีกสี่ถนน เพื่อกลับมาจุดเดิม = ='   เป็นอย่างนี้ไปแทบตลอดเลยครับ หลายๆ ร้านก็เจอแบบฟลุ๊กๆ
ก็มีทั้งอร่อยและไม่อร่อยครับ แต่ไม่ซีเรียสครับกินขำๆ ให้สมกับที่ไปภูเก็ตแล้วไปกินของพื้นเมืองครับ แต่วันสุดท้ายของทริปไปตรงเทศกาลกินเจเข้าให้ เลยทำให้พลาดไปบางร้าน ซึ่งถึงกับคอตก และจะกลับไปแก้ตัวครั้งหน้าให้ได้

รีวิวครั้งแรกนะครับยังงัยลองค่อยๆ ตามชมดู เพราะมีแต่รูปของกิน อิอิ

จากคุณ : The Chopin
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 52 15:20:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com