Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตะลุยเดี่ยว เที่ยวผจญภัย ค้นหาถ้ำ วัดถ้ำเขาวง จ.อุทัยธานี (ตอนสอง)  

วันนี้มาต่อกันนะครับ หลังจากที่ได้ชมความงามของสวนแห่งวัดถ้ำเขาวงกันไปในตอนหนึ่งแล้ว  ตามลิ้งค์ข้างล่างนี้
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8431806/E8431806.html
ต่อไปผมจะพาท่านไปชม เบื้องหลังของวัด.....เอ๊ย...ไม่ใช่ ด้านหลังของวัดกันบ้าง ว่ามีสภาพธรรมชาติ ที่น่าสนใจ และตื่นเต้นอย่างไร ครับ

แหม...ตั้งชื่อไว้เสียน่าตื่นเต้นเลย ว่า ตะลุยเดี่ยว.... ก็ยอมรับว่า ลุยเดี่ยวคนเดียว แบบตะลุยๆ ด้วย นะครับ ด้วยที่ไม่แน่ใจว่าด้านหลังวัด จะมีถ้ำจริงหรือไม่ ไกลแค่ไหน แถมสภาพอากาศในวันนั้นก็ไม่อำนวย มีฝนตกมาก่อนหน้านี้ ทำให้มีน้ำป่า...เอ๊ย..น้ำไหลลงมาจากบนเขาเยอะ เฉอะแฉะมาก แถมยัง มีบรรยากาศครึ้ม ฝนพร้อมจะตกซ้ำลงมาอีก  จึงเป็นการเพิ่มบรรยากาศแห่งการผจญภัยอย่างมากครับ คอยชมต่อไปนะครับ

จากคุณ : vilaithong
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 52 15:58:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com