Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นอนคนเดียวตามโรงแรมหรือรีสอร์ท ไม่กลัวผีกันเหรอ  

ปิดไฟนอนกันซะมืดเชียว  ห้องนั้นอาจมีคนตายมาก่อน  หรือมีผีแถวนั้น ไม่กลัวกันเหรอ   จะเล่าให้ฟังหนีผีจริง ๆ  ไม่ต้องจากฟอร์เวิดเมลล์ทีไหน  กับตัวนี่แหล่ะ..  

ผมไปนอนโรงแรมที่เชียงใหม่   นอนคนเดียว    ปิดไฟนอน  เปิดม่านหน้าต่าง  มันก็พอมีแสงไฟข้างนอกสาดเข้ามาอยู่หน่ะ   ตอนกลางคืน  ดึก ๆ  ขณะที่ผมกำลังเคลิ้มๆ  จะหลับ   ผมตื่นขึ้นเพราะรู้สึกว่าเตียงยุบลง  เหมือนมีคนมานั่ง  ผมนอนยังไม่หลับ   ขนลุกวาบเลย  ตอนนั้นผมนอนตะแคงอยู่  แล้วผมก็ดึงผ้าห่มขึ้นมาห่มคลุมโปง  ผมรู้สึกเหมือนมีเสียงฝีเท้า  คนเดินรอบ ๆ  เตียง   แล้วเสียงฝีเท้าก็เงียบ  ผมนอนตัวสั่น ๆ  และจะสวดมนต์   แล้วเหมือนมีคนยื่นหน้ามาใกล้ ๆ ผม  ผมได้ยินเสียงลมหายใจของมัน ฟิต ๆ ใกล้ ๆ หน้าผม    แล้วมันพูดว่า  " นะโมตัสสะ  ภะคะวะโต "   มันเป็นเสียงผู้ชายน่า เป็นเสียงคนมีอายุ  

ผมขนลุกวาบ ๆ  นอนสั่นอยู่คนเดียว  เหมือนเสียงเดินรอบเตียงมันเงียบ ๆ     ซักพัก..  ผมแง้มผ้าห่มออกดูนิดหนึง  เจอเงาดำ ๆ  เป็นคนนั่งตรงเก้าอี้   เหมือนเป็นผู้ชาย   ผมร้องเสียงสั่น   รีบกดสวิตเปิดไฟแล้ววิ่งออกจากห้อง   มายืนที่หน้าห้องพัก   แล้วผมก็เดินกลับมาสำรวจในห้อง  แบบขนลุกวาบ  ๆ ทั้งตัว   ไม่พบสิ่งผิดปกติในห้อง   ในห้องไม่มีใคร    ผมเปิดไฟทุกดวงในห้องที่มีทั้งหมด   เปิดประตูห้องทิ้งใว้เลย  เอารองเท้าวางกั้นที่ประตู  เพื่อประตูมันจะมีคนมาผลักปิดเอง   ผมเปิดทีวีดูทั้งคืน   ดูรายการเพลงล้วนๆ  เพื่อไม่ให้คิดมาก     ไม่นอนเลยครับ   พอสาย ๆ  ผมไม่อาบน้ำครับ    ผมเช็คเอ้า  ย้ายโรงแรมหนีผีทันที

จากคุณ : SLK200
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 52 20:59:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com