Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลุงชีพ รีสอร์ท เกาะล้านจร้า....  

ทริปนี้ไปเดทต่างจังหวัดกับที่รัก เป็นทริปแรก...อิอิ

ที่ตั้งใจไว้แต่แรกเลยคือจะไปเสม็ด..เผื่อจะเสร็จ..เอ้ยยย ไม่ใช่ เพราะไม่เคยไปต่างหาก..

แล้วพอดีฝนตกเลยเปลี่ยนจากเสม็ด มาเป็นเกาะล้านดีก่า คนน้อย ประหยัดตัง แหะ ๆ

เมื่อเลือกที่จะไปได้แล้ว ก้อให้ที่รักเป็นคนจัดหาที่พัก เนื่องจากว่าว่างงานที่สุด

ที่ตั้งใจจะไปพัก(จำชื่อไม่ได้แล้วอะ) เต็มค่ะ แต่ว่าเค้าก้อแนะนะของญาติมาให้ บอกว่าติดทะเลเลย เพิ่งเปิดด้วย ปรึกษากันแล้ว ก้อเอาวะ..ลองดู เหอ ๆ

พอไปแล้วไม่เสียใจค่ะ คุณลุงใจดีมากกกกกกกกกกกก(มากไปป่าวหว่า??) เอารถลีมูซีนมารับถึงท่าเรือ เพราะไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหนนั่นเอง พอไปถึงเข้าห้องได้ก้อ sleep เลยค่ะ
เพราะตื่นเช้า นั่งเรือ แหะ ๆ คุณลุงเตรียมมอไซต์ไว้ให้ เป็นฟีโน่สีชมพู หวานซะ...

ได้คุยกับคุณลุงว่า ยังไม่ได้เอาขึ้นเวบเหรอคะ หนูหาไม่เจอ คุณลุงว่าใช่..
เราก้อเลยรับปากว่าจะเอาขึ้นให้ แต่...ผ่านมาเดือนก่า ๆ เกือบสองเดือน เพิ่งจะได้ฤกษ์เอาขึ้น T_T หนูขอโทษนะคะคุณลุง

ถ้าเพื่อน ๆ สนใจไปพักได้นะคะ แนบนามบัตรคุณลุงมาให้ค่ะ คุณลุงชื่อลุงชีพ
ตอนไปพัก กำลังทำเพิ่มอีก 2-3 หลังค่ะ ใกล้กับท่าหน้าบ้านค่ะ ยังงัยฝาก บ้านลุงชีพไว้ในอ้อมใจทุกคนด้วยนะคะ -*-

จากคุณ : Someko
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 52 08:01:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com