Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

kinokuniya ryokan with private onsen จองไปแล้วเค้าตอบมางี้  

หวัดดีทุกท่านค่ะ

เคยมารบกวนคนแถวๆ นี้ ปีที่แล้วตอนไปไทเป แล้วได้รับคำแนะนำที่สุดยอดมาก ติดใจเลยขอกลับมาอีกรอบค่ะ

คือมีแผนจะไปญี่ปุ่นต้นธันวาค่ะ
ไปอยู่แถวโตเกียว(โดม) 5 วัน
(ใช้โตเกียวเป็น center ยิงไปเที่ยวเมืองใกล้ค่ะ)
ที่เหลืออีก 4 วันอยู่เกียวโต แล้วยิงไปเที่ยวนารา กะโอซาก้า
แล้วกลับมาเก็บตกที่โตเกียวอีก 1 คืนค่ะ
(รายละเอียดโปรแกรมจะลงขอคอมเม้นท์ในโอกาสต่อไปค่ะ)

แต่ตอนนี้มีปัญหาเฉพาะหน้าค่ะ
คือตอนนี้ กำลังลาดตระเวนเรื่องที่พักค่ะ
คือไปทริปนี้ อยาก onsen ซักครั้ง ขอ private onsen ด้วยน๊า
search ไปเจอ kinokuniya ที่ ashinoyu Hakone น่าสนใจมากค่ะ
เลยส่งเมล์ไปสอบถามห้องว่างกะราคาแล้วเค้าตอบกลับมาว่า..

To:Ms.S.
From:Kinokuniya

Thank you very much  for inquirring.

I'm sorry.
Reservations are from two people.

Thank you.

เราควรเซ้าซี้ถามเค้าต่อมั้ยคะ
คือไม่รู้วิถีเค้าอะค่ะ ว่าเค้ามายด์เรื่องพักคนเดียว พักสองคนมากรึเปล่า (โดยเฉพาะผู้หญิงเดินทางคนเดียวด้วยอ่ะนะ)
คือแบบตอบเหมือนตัดรอนว่าถ้าไม่มาเป็นคู่ ห้ามมาพักน๊า ประมาณนั้น

หรือท่านใหนมีที่อื่นแนะนำเชิญได้เลยนะคะ ยินดีเป็นอย่างยิ่งค่ะ (โดยเฉพาะอย่างยิ่งที่ฮาโกเน่ เกียวโต นารา)

ขอบคุณค่ะ  กว่าจะไปจริงคงมีเรื่องมารบกวนอีกเรื่อยๆค่ะ

จากคุณ : mylack
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 52 11:17:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com