Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

REVIEW: ใบไม้หลากสี ที่สวิตเซอร์แลนด์ (ไปมาหลายเมืองเอารูปมาอวดค่ะ)  

สวัสดีค่ะ เพื่อนชาวบลูเพลนเนททุกท่าน

คราวนี้ มีโอกาสไปอยู่ซูริคสามวันค่ะ ฤดูใบไม้หลากสีแวะเวียนมาอีกแล้ว บางคนว่าเบื่อ เพราะพื้นสกปรกไปหมด บ้างว่าฝนตกเฉอะแฉะ แต่ดิชั้นว่า มันดูโรแมนติกไปอีกแบบนะคะ สีต้นไม้ค่อยๆเปลี่ยนไป เป็นน้ำตาล เขียวหม่นบ้าง ส้มบ้าง ม่วงเอย แดงเอย  เลยเก็บภาพสีสันจากหลายๆเมืองที่ไปมาฝากให้ชื่นชม แก้เบื่อในวันเริ่มต้นทำงานของสัปดาห์นี้นะคะ

จริงๆวางแผนไปเที่ยวซะดิบดี โชคไม่ค่อยดีค่ะ ช่วงที่ไปคือ 12 ตุลาคม ฝนตกทิ้งท้าย จะเข้าฤดูหนาว เลยต้องเปลี่ยนแผนไปหมด อากาศหนาวแล้วนะคะ เตรียมโค้ทกันไปเต็มที่ วันแรกไปเที่ยวเมือง Rapperswil, St. Gallen, Vaduz ซึ่งเป็นเมืองหลวงของประเทศนึงที่เล็กที่สุดในโลก คือ ลิกเตนชไตน์

วันที่สอง ขึ้น Matterhorn อากาศดีค่ะ

ส่วนวันที่สาม เที่ยว Basel และซูริคค่ะ  อารมณ์เสียที่ฟ้าครึ้มอีกแล้ว ยังงัย ก้อ มาชมรูป ถือว่า ไปเที่ยวด้วยกันนะคะ

จากคุณ : PRESTO
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 52 16:27:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com