Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเซียนญี่ปุ่นช่วยแนะนำโปรแกรมเที่ยวญี่ปุ่นหน่อยค่ะ  

คือกะลังจะไปญี่ปุ่นเดือนหน้ากับเพื่อนอีกห้าคนค่ะ ไปเป็นครั้งแรกกันเกือบหมด รบกวนผู้รู้ช่วยตรวจโปรแกรมให้หน่อยนะคะ

โปรแกรมมีดังนี้ค่ะ

27/11 - Tokyo
28/11- Toyama Alphine Route-Takayama (วันนี้อยากรู้ว่า Toyama Alphine Route นี่คุ้มค่าที่จะไปมั้ยค่ะ ช่วงเวลาที่ไปคงกะลังหนาว แล้วเดินทางลำบากรึเเปล่าค่ะ เพราะคงจะต้องเอากระเป๋าเดินทางใบใหญ่คนละใบเห็นเพื่อนที่ทำงานบอกว่าอาจขึ้นรถเมล์ไม่สะดวก)
29/11 - Shirikawa-ko (วันนี้แพลนว่าจะนอนแบบ farmhouse ที่นี่เลยคุ้มมั้ยค่ะ ดูรูปสวยดี ในJapa-guideก็ highly recommendedแต่เพื่อนที่ทำงานบอกเฉยๆday trip จาก takayama ดีกว่า๗
30/11- Osaka
1/12 - Himeji &Kobe (นอน Osaka)
2/12 - Kyoto (นอน Osaka) (วันที่ 30-2 นี้เวลาน้อยไปมั้ยคะสำหรับสองเมืองใหญ่ พอดีเพื่อนที่ไปด้วยกันตกลงกันว่าไม่อยากไปพวกวัดเยอะอะคะ แต่ก็ยังลังเล แล้วนอนที่ไหนดีกว่ากันระหว่าง Osakaหรือ Kyoto)
3/12 - Kawagushi-go
4/12 - Hakone (วันนี้อยากรู้ว่านอนที่ Hakones หรือ Tokyoดี เพราะคืนก่อนหน้าก็นอนที่ Kawagushi-goแล้ว บรรยากาศน่าจะคล้ายๆๆกันรึเปล่าค่ะ)
5-9 Tokyo

กะว่าจะใช้JR 7 วัน ระหว่างวันที่ 28/11-4/12

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะขอบคุณมากๆๆค่ะ

จากคุณ : Gigi
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 52 20:05:20 A:58.8.174.98 X: TicketID:160127

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com