Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กูรู..ช่วยดูทริปเที่ยวภูเก็ตหน่อยค๊าบ..3วัน2คืน ขอบคุณทุกๆ กูรูนะค๊าบ  

พอดีจะไปเที่ยวภูเก็ตครั้งแรกในชีวิต หาข้อมูลต่างๆมามากมายก่ายกอง..ขยันกว่าอ่านหนังสือสอบอีก..มี 4 คนร่วมลำบากกันครับ..ได้พักแรมที่ KAMALA BEACH RESORT&SPA ทั้งสองวัน พอดีเพื่อนหาให้ได้ราคาถูกใจ..ดูหน้าเว็บไม่รู้ว่าดีหรือป่าว...เห็นไกลๆ จากตัวเมืองเลยอยาก หา กูรู มาช่วยแนะแนวทริปหน่อยครับ..
วันแรก 16/11 ถึงภูเก็ต สายๆ มาเครื่องหางแดงนะค๊าบ เช่ารถขับเอง จะไปไหนต่อดี..(วันแรกจะเที่ยวในเมืองให้ครบอ่ะครับ วันสองจะไปดำน้ำ..) เอาแบบว่าไปที่ต่อที่เลยนะครับ แบบว่าไม่ต้องวนรถไปวนรถมา เสียเวลา....อยากกินติ่มซำ....ไห้วพระผุด..วัดฉลอง...ซอยรมณีย์...จุดชมวิว..เขารัง..แหลมพรหมเทพ...กินขนมแปลกๆ..หมี่ต้นโพธิ์...หมี่ฮกเกี่ยน...อาหารเย็นร้านไหนดี...อยากจิ๊บเบียร์ร้านชิลๆ ก่อนเข้านอนด้วย...555

วันสอง ดำน้ำ...ครับ...เสดแล้วเย็นๆ ว่าจะกินกุ้งมังกร...ไปป่าตอง เดินจังซีลอน..แล้วทำไรต่อดีอ่ะครับ ...ใครกูรู ช่วยเแนะนำ

วันสาม...ทำไรดีอ่ะครับ เครืองออก 4.30 เย็น....กินอารายตอนเช้า...ทำไรต่อดี...หรือว่าำดำน้ำตอนเช้าให้ดำๆกันไปเลย..

ขอบคุณกูรูทุกๆ คนที่ช่วยแนะนำ..หวังว่ากระทู้นี้เปนประโยชน์แก่ทุกๆคนนะครับ

จากคุณ : japan_1704
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 52 20:20:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com