Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

## [TAIWAN] อุทยานแห่งชาติอารีซาน in English ? ##  

รบกวนเพื่อนๆ ด้วยนะครับ
อยากจะไปเที่ยวไต้หวัน กะแฟน พยายาม Search หาข้อมูล "อุทยานแห่งชาติอารีซาน"
แต่ สะกดเป็นภาษาอังกฤษไม่ถูกครับ ผมหาเจอคำว่า "Yangmingshan National Park"
ไม่รู่ว่าใช่อันเดียวกันหรือเปล่า ? (ไม่รู้จริงๆครับ) และ จากไทเป ไป อารีซานไกลไหม?

ใครที่เคยไปมาแล้วแนะนำด้วยนะครับ อยากไปพักที่ "อุทยานแห่งชาติอารีซาน" 1 คืน
มีโรงแรม หรือ Resort ราคากลางๆ ไม่แพงมากอ่ะครับ

ผมจองเจ้าหางแดง เดินทาง ช่วงปลายเดือน พย นี้ 2 คน ไป-กลับ = 4,880 บาท(รวมทุกอย่างแล้ว)

ส่วนที่พัก นำไมล์ ROP แลก โรมแรม 3 คืน The Westin Taipei
และ อยากได้ที่พักอีก 1 คืนที่อารีซาน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : nipons351
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 52 20:57:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com