Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำการเดินทางไปเกาหลีต้นเดือนพฤศจิกายน (อากาศและอื่นๆค่ะ)  

จะไปเกาหลีช่วงวันที่5-11ค่ะ
เป็นการไปต่างประเทศที่อากาศหนาวขนาดนี้ครั้งแรก
แต่ปัญหาคือ แต่งตัวไปประเทศเมืองหนาวไม่เป็น
เช็คอากาศในเว็บเห็นว่าประมาณ4-10องศา
ไม่แน่ใจว่าควรจะใส่เสื้อผ้าอย่างไร
ลองหาข้อมูลในเว็บก็บอกแค่ว่าเสื้อแขนยาวกับแจ็กเก็ต
แต่เพื่อนๆบอกว่าไม่น่าจะพอ ควรใส่ลองจอน ผ้าพันคอ ถุงมือ เสื้อโค๊ต

ใส่น้อยไปก็กลัวจะไม่หายหนาว ใส่มากไปก็กลัวจะเว่อร์ไม่เข้าพวกกับคนอื่น

อยากรู้ว่า..(หากมีรูปภาพประกอบจะขอบคุณมากเลยค่ะ)

1. ควรจะแต่งตัวยังไง ขอแบบละเอียดหน่อยค่ะ ข้างในควรใส่อะไรบ้าง
ใส่กี่ชั้น กางเกงยีนส์+เสื้อยืดแขนสั้นที่ใส่ที่เมืองไทยชั้นเดียวแล้วเสื้อหนาวทับจะไหวมั๊ย

2. ข้างนอกเสื้อกันหนาวยังไง เสื้อโค๊ตเลยดีมั๊ย หรือสเว็ตเตอร์ตัวเดียวก็พอ
(คุณแม่ไปด้วยบอกว่าใส่เสื้อหนาวปกติกับเสื้อยืดแขนสั้นก็พอ จริงหรอคะ?
กลัวแม่ลูกจะหนาวตายอยู่ที่นั่นซะก่อน)

3. ต้องใส่ลองจอนหรือไม่ ถุงมือล่ะคะ

4. ตอนขากลับมีคนฝากซื้อนมกล้วยหลายแพ็ค คริสปี้ครีม(หลายกล่อง) และเครื่องสำอาง ถ้าซื้อมาเยอะนี่จะเป็นไรมั๊ย ควรแพ็กลงกระเป๋าเดินทางหรือหิ้วขึ้นเครื่อง กลัวว่าถ้าแพ็กลงกระเป๋าจะแตกเสียหาย

5. น้ำตาเทียม ยาหยอดตา นำขึ้นเครื่องได้มั๊ยคะ

ขอโทษจริงๆที่ถามเยอะไป พยายามหาข้อมูลในเน็ตแล้วแต่มันหาไม่เจอจริงๆ จึงมาตั้งกระทู้ถามผู้มีประสบการณ์ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : kittyaloha
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 52 14:19:18 A:210.1.11.11 X: TicketID:238727

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com