Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องกังวลของน้ำฝนกับน้องสาว(ตม.เกาหลี และอื่นๆ)  

สวัสดีค่ะ เกาหลีอาจจะเป็นหัวข้อน่าเบื่อสำหรับหลายๆคนนะคะ แต่ว่าจะเป็นการเดินทางครั้งแรกของฝนกับน้องสาวที่ออกนอกประเทศด้วยกันสองคน ไม่ไปกับทัวร์ ไม่มีพ่อแม่ และน้องชายอีกคนซึ่งเป็นความหวังในเรื่องภาษาของครอบครัว

หญิงไทยไปกันเองสองคนนี่ตม.เกาหลีคงจะคิดหนักเลย(ไม่อยากถูกกักง่ะ) แม้ว่าเขามองหน้าแล้วอาจจะคิดว่า...คงขายไม่ได้หรอกนะที่นี่หนู(ไม่มีใครซื้อ555)

เริ่มจาก ฝนกับน้องจะไปเกาหลีปลายกุมภา ซึ่งน้องสาวเอนทรานซ์เสร็จพอดี และฝนก็เรียนจบพอดี สถานะฝนกับน้องในสถานศึกษาจะสามารถใช้ได้ไหมคะ และควรจะพกใบรับรองไปด้วยไหมคะ

ฝนเรียนในคณะที่เป็นสถาบันของทหาร ถ้าเอารูปแบบว่าใส่เครื่องแบบเขาจะยอมให้เข้ามากขึ้นรึเปล่า(ซึ่งที่จริงทหารออกนอกประเทศนี่ มันต้องทำเรื่องเป็นเดือนเลยนะ แต่ว่าเราจะเรียนจบแล้ว เลยข้ามขั้นซะ)

สำหรับเรื่องภาษา อายจริงๆที่จะยอมรับว่าเขียนภาษาอังกฤษง่ายกว่าพูดสำหรับเราสองคน โดยเฉพาะน้องสาว ถึงกับใบ้รับประทานมาแล้วตอนไปเที่ยวอเมริกากับครอบครัว(ดีที่น้องชาย กับพ่อแม่พูดได้ เพราะน้องชายถูกส่งไปเรียนซัมเมอร์เมืองนอกแบบหากะตังค์ใช้เอง แถมมีแฟนต่างชาติเลยได้ภาษาติดมา) ก็เลยกลัวว่าจะเจรจากับพี่ตม.เขายังไง ไม่ให้โดนกัก

แอบเครียดนิดๆค่ะ เพราะว่าเรื่องที่พักอะไรๆก็เตรียมไว้ก่อนได้ แต่เรื่องเข้าตม.นี่มันวัดดวงกันเลยทีเดียว ทั้งที่เราอยู่ในสังคมไทยก็อยู่ในฐานะระดับที่ดี เรียนในโรงเรียนดีๆ มีสังคมดีๆ อาชีพดีๆแท้ๆ จะไปเที่ยวไปช้อป เอาเงินไปให้ กลับมาต้องกลัวอะไรก็ไม่รู้ ที่เราไม่มีส่วนเลย(แต่เพื่อนร่สวมชาติเราทำเสีย)

อ้อ ฝนกับน้องจะว่าไปในพาสปอร์ตก็มีวีซ่าอเมริกา เคยไปอินเดีย เนปาล ฮ่องกง จีน ลาว เขมร ก็หลายประเทศอยู่นา ตรงนี้มันจะช่วยไหมเนี่ย(พยายามทุกทาง)

สุดท้ายคือ ถ้าต้องการคำปรึกษาเรื่องทำนองนี้ ศูนย์การท่องเที่ยวเกาหลี ในไทย เขาจะช่วยอะไรเราได้ไหมคะ

จากคุณ : น้ำฝนหยดอ้วน
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 52 16:03:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com